आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

 कसोटीत सर्वाधिक विकेट घेण्याचा मुथय्या मुरलीधरनचा विक्रम हा भारतीय गोलंदाज मोडू शकतो.


भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात नुकत्याच पार पडलेल्या 2 सामन्यांच्या कसोटी मालिकेनंतर माजी फलंदाजी प्रशिक्षक संजय बांगर यांनी मालिकावीर ठरलेल्या रविचंद्रन अश्विनवर कौतुकाचा वर्षाव केला आहे.

कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट्स घेण्याचा विक्रम श्रीलंकेचा महान फिरकी गोलंदाज मुथय्या मुरलीधरनच्या नावावर आहे. जेम्स अँडरसन आणि स्टुअर्ट ब्रॉड या वेगवान गोलंदाजांव्यतिरिक्त रविचंद्रन अश्विन हा एकमेव गोलंदाज आहे जो कसोटी क्रिकेटमध्ये 800 हून अधिक बळी घेऊ शकतो असे संजय बांगरचे मत आहे.

उल्लेखनीय आहे की, रविचंद्रन अश्विन सध्या कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक बळी घेणाऱ्या गोलंदाजांच्या यादीत 12 व्या क्रमांकावर आहे, ज्याने आपल्या 11 वर्षांच्या कसोटी कारकिर्दीत आतापर्यंत 427 विकेट्स घेतल्या आहेत. भारताकडून सर्वाधिक बळी घेणाऱ्या कपिल देवचा (४३४) विक्रम मोडण्यापासून तो फक्त ८ विकेट्स दूर आहे.

new google

अश्विनने भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळल्या गेलेल्या दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेत एकही पाच बळी न घेता 14 बळी घेतले आणि 9व्यांदा मालिकावीराचा पुरस्कार पटकावला.

स्टार स्पोर्ट्सशी बोलताना संजय बांगर म्हणाले, “जर रविचंद्रन अश्विनने स्वत:ला दीर्घकाळ तंदुरुस्त ठेवलं तर तो मुथय्या मुरलीधरनचा विक्रम मोडू शकतो. मुरलीधरननेच एका मुलाखतीदरम्यान सांगितले होते की, 800 विकेट्सच्या पलीकडे कोणी पोहोचू शकत असेल तर तो अश्विन आहे.

कसोटी

तो ज्याप्रकारे लांब स्पेल टाकतो ते पाहता अश्विनने टी-२० क्रिकेटमध्येही पुनरागमन केल्यामुळे त्याला दुसऱ्या पसंतीचा गोलंदाज म्हणणे चुकीचे ठरेल. त्याच्याकडे जबरदस्त ऑफ-स्पिन आहे आणि त्याची कामगिरी पाहता तो मुरलीधरनला मागे टाकण्याची चांगली शक्यता आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की रविचंद्रन अश्विनने 4 वर्षांनंतर टी-20 विश्वचषकादरम्यान क्रिकेटच्या सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये पुनरागमन केले त्यानंतर त्याला न्यूझीलंड मालिकेतही संधी देण्यात आली आणि त्याने चांगली कामगिरी केली.

रविचंद्रन अश्विनने वानखेडे कसोटी सामन्याच्या दोन्ही डावात 4-4 विकेट घेतल्या आणि एका कॅलेंडर वर्षात 50 पेक्षा जास्त कसोटी बळी घेणाऱ्या गोलंदाजांच्या यादीत आपले नाव समाविष्ट केले.

यापूर्वी हा विक्रम हरभजन सिंग (3 वेळा), अनिल कुंबळे (3 वेळा) यांच्या नावावर होता, मात्र आता अश्विन (4 वेळा) पुढे गेला आहे. त्याचवेळी रविचंद्रन अश्विनने मायदेशात सर्वात जलद विकेट घेण्याचे त्रिशतकही पूर्ण केले असून तो या यादीतील पहिला भारतीय आणि एकूण दुसरा गोलंदाज ठरला आहे. मुरलीधरनने ४७ कसोटी सामन्यांमध्ये तर अश्विनने ४८ सामन्यांमध्ये ही कामगिरी केली होती. अश्विनपूर्वी केवळ अनिल कुंबळेने भारतीय भूमीवर ३०० हून अधिक बळी घेण्याचा विक्रम केला होता.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here