आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

दुसऱ्या महायुद्धादरम्यान अमेरीकेच हे फायटर प्लेन पायलट नसतांना ही उडत बेल्जियमच्या एअरबेसवर लैंड झालं होत..


दुसऱ्या महायुद्धादरम्यान लोकांनी अनेक हवाई लढाया पाहिल्या ज्या हृदयद्रावक होत्या. त्याच वेळी काही सैनिक उडत्या तबकडी किंवा एलियनद्वारे हल्ला केल्याबद्दल बोलतानाही दिसले ज्यावर आजही वादविवाद सुरू आहेत. पण एक अशी घटना देखील आहे ज्याबद्दल जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल.

आम्ही त्या फायटर प्लेनबद्दल बोलत आहोत जे कोणत्याही पायलटशिवाय हवेत उड्डाण करून एअरबेसवरही उतरले होते. हो वाचून तसं सहजा सहज विश्वास बसणार नाय पण ही घटना सत्य आहे कारण त्याठिकाणी असलेल्यानी या घटनेचा उलगडा केला होता.

हे रहस्यमय फायटर प्लेन बी-17 फ्लाइंग फोर्ट्रेस म्हणून ओळखतात. अमेरिकन हवाई दलाचा भाग असलेलं हे प्लेन  जर्मनीतील तेल कारखान्यावर बॉम्ब टाकणार होते. पण ते बेल्जियममध्ये कसे उतरले? इथे या बेल्जियम एअर बेसचे सैनिक या फायटर प्लेनबद्दल विविध अंदाज बांधत होते, तर त्या विमानाचे इंजिन बंद होण्याचे नाव घेत नव्हते..

new google

एअरबेसवर उपस्थित असलेले इंग्लंडचे मेजर जॉन व्ही. क्रिस्प आणि त्यांचे सहकारी सुमारे 20 मिनिटे त्याच्यावर नजर ठेवून होते की कोणीतरी बाहेर येईल. पण कोणी बाहेर न आल्याने मेजर क्रिस्पने पुढे जाऊन त्याला तपासायचे ठरवले. जेव्हा तो सैन्यात होता तेव्हा त्याला प्रवेशद्वार कोठे आहे हे माहित नव्हते त्यामुळे त्याला दरवाजा शोधण्यात वेळ लागला. कसा तरी कळल्यावर तो उघडून आत शिरला. आत शिरताच त्याला धक्काच बसला.

फायटर प्लेन

कॉकपिट रिकामा होता आणि संपूर्ण विमानात पायलट किंवा चालक दलाचा कोणताही माणूस नव्हता. जेव्हा त्याने पायलट लॉग बुक पाहिला तेव्हा त्यात लिहिले होते की विमानात समस्या आहे. त्याच्याजवळ त्याला चॉकलेटचे दोन पॅक सापडले, जे अर्धे खाल्ल्यानंतर कोणीतरी फेकले होते. विमानातही पॅराशूट याच पद्धतीने ठेवण्यात आले होते. यानंतर मेजर बाहेर आले आणि त्यांनी सहकारी देशांना याची माहिती दिली.

इंग्लंडच्या सैन्याचा संदेश मिळताच यूएस एअरफोर्सने  आपल्या काही साथीदारांना तिथे पाठवले. त्यांनी तपास केला तेव्हा त्यांना आढळले की हे विमान त्यांचेच आहे. हे विमान घेऊन गेलेले कर्मचारी इंग्लंडमध्येच होते.

मग त्यांनी तपास केला तेव्हा असे आढळून आले की या विमानाला घेऊन निघालेले पायलट हॅरोल्ड आर. डीबोल्ट आणि क्रू यांनी विमानात तांत्रिक अडचण आल्यामुळे ऑटोपायलटवर टाकून उडी मारली होती. जेव्हा त्यांनी  B-17 सोडले तेव्हा ते ब्रुसेल्सला जात होते आणि त्यात फक्त एक इंजिन कार्यरत होते.

पण आश्‍चर्याची गोष्ट म्हणजे ते बेल्जियममध्ये पायलटशिवाय कसे उतरले आणि जेव्हा ते तिथे उतरले तेव्हा त्याची बाकीची इंजिने कशी सुरक्षित होती? इतके दिवस हे विमान कुठे आणि कसं सुरु होत या प्रश्न आजही निरुत्तरितच आहे..


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here