आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

ह्या धोकादायक गुंडांच्या टोळ्या आजही तुरुंगात असतांनासुद्धा शहरावर आपली हुकुमत चालवतात…


समाजात खंडणी, धमकावणे, खून यांसारखे कृत्य करणाऱ्या गुन्हेगारांना शिक्षेसाठी तुरुंगात ठेवले जाते. गुन्ह्याची सजा म्हणजे कारागृहातील गुन्हेगारांना सुधारण्याची आणखी एक संधी दिली जाते, असे आपण म्हणू शकतो. परंतु कारागृह अनेक धोकादायक प्रकारच्या कैद्यांनी भरलेले आहे

समाजातील गुन्हेगारी कमी व्हावी आणि गुन्हेगारांना त्यांच्या चुकीची शिक्षा व्हावी यासाठी जेल बनवले जाते. अशा परिस्थितीत कैदी एकमेकांना भेटतात आणि एका नवीन हिंसक टोळीला जन्म देतात.

जगभरात अशा अनेक टोळ्या आहेत ज्यांना म्हणे तुरुंगवास भोगावा लागतो, पण तरीही त्यांची राजवट चालू असते. ते इतके धोकादायक आहेत की त्यांना रोखणे सरकारलाही कठीण जाते. आशयच काही धोकादायक टोळ्यांनविषयी आज आपण जाणून घेणार आहोत.

new google

नंबर गैंग – दक्षिण अफ्रीका: 1950 मध्ये, दक्षिण आफ्रिकेने एक कायदा आणला ज्यानुसार ‘केप टाऊन’च्या गर्दीच्या भागात राहणाऱ्या कृष्णवर्णीय लोकांना शहरातून बाहेर काढण्यात आले. यावरून जोरदार भांडण झाले आणि याच दरम्यान ही नंबर गँग उदयास आली. आफ्रिकन पोलिसांच्या अंदाजानुसार, या टोळीत सुमारे 100,000 सदस्य होते.

नंबर गँगमध्ये सामील होण्यासाठी अनेक नियम आणि कायदे करण्यात आले आहेत. ही टोळी तीन भागात विभागली गेली आहे. जर एखाद्याला त्याच्या 26 S गँगमध्ये सामील व्हायचे असेल, तर त्यासाठी त्याला तो चोर असल्याचे सिद्ध करावे लागेल. एवढेच नाही तर या टोळीचा एक भाग बनण्यासाठी त्याला स्वतःला पूर्णपणे बदलावे लागेल.

ते कारागृहाच्या आत आणि बाहेरही दहशत निर्माण करतात. एखाद्याला जिवंत मारायचे असेल किंवा मारहाण करायची असेल तर हे प्रथम येतात. जेल आज त्यांचे दुसरे हिंसक घर बनले आहे.

टोळ्या

मेक्सिकन माफिया: 1957 मध्ये कॅलिफोर्नियामध्ये मेक्सिकन माफिया गँगची स्थापना झाली. अनेक धोकादायक कारवायांमध्ये या टोळीचे नाव पुढे आले आहे. ही टोळी बस मेक्सिकन-अमेरिकन आणि बॅरिओ स्ट्रीट गँगमधील लोकांना भरती करते. या टोळीला फक्त एकाच प्रकारचे सदस्य हवे आहेत जे सर्वात हिंसक आहेत!

या टोळीचे सदस्य मोठ्या संख्येने तुरुंगात आहेत, मात्र तेथेही त्यांनी आपला हिंसाचार थांबवला नाही. आजही तो कारागृहाच्या आत आणि बाहेरून त्यांची  टोळी चालवते. त्यांच्या नजरेत कायदा काहीच नाही.

आर्यन ब्रदरहुड: 1950 मध्ये अमेरिकेत नागरी हक्कांची लाट सुरू होती, ज्यामुळे अनेक नवीन समस्या निर्माण झाल्या.

त्याच दरम्यान, एक टोळी जन्माला आली ज्याचे नाव होते ‘आर्यन ब्रदरहूड’. या टोळीत फक्त गोरे कैदी होते. हळूहळू 1960 च्या दशकात ही टोळी इतकी मोठी झाली होती की तुरुंगात हिंसाचार आणि अवैध व्यापारासाठी त्यांचे नाव प्रसिद्ध झाले होते.

यानंतर तुरुंगात अनेक टोळ्या तयार झाल्या, ज्यांची रंग जातीनुसार विभागणी झाली. गोर्‍या लोकांची एक मोठी टोळीही बनली तेव्हा त्यांच्यात रोजच हाणामारी सुरू झाली. आजच्या काळात ही या टोळी तुरुंगातून बाहेर पडूनही आपले साम्राज्य वाढवण्यात मग्न आहेत.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here