आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

आंतरराष्ट्रीय टी- 20 सामन्यात या पाच फलंदाजांनी चौकारपेक्षा जास्त षटकार ठोकलेत..


क्रिकेटमध्ये T20 हा क्रिकेटचा सर्वात लहान फॉरमॅट आहे आणि त्यामुळे हा खेळ आणखी रोमांचक होतो. सध्याच्या घडीला टी-20 क्रिकेटच्या चाहत्यांची संख्या सर्वाधिक आहे, हे या थरारामुळेच. या फॉरमॅटमध्ये फलंदाज विकेटची चिंता न करता फलंदाजी करतात.

दुसरीकडे, गोलंदाजांचा मुख्य उद्देश धावांचा वेग थांबवून दबाव निर्माण करणे हा असतो. T20 क्रिकेटमध्ये, फलंदाज सहसा आपल्या संघाची धावसंख्या वाढवण्यासाठी जास्तीत जास्त चौकार मारण्याचा प्रयत्न करतात. परंतु काही खेळाडू असेही आहेत ज्यांनी या प्रकारात स्फोटक फलंदाजी करत चौकारापेक्षा षटकार जास्त ठोकलेत. जाणून घेऊया कोणते आहेत ते खेळाडू..

 हार्दिक पंड्या: या यादीत पहिले नाव भारताचा अष्टपैलू खेळाडू हार्दिक पंड्याचे आहे. सध्या पांड्या जगातील सर्वात स्फोटक फलंदाजांपैकी एक आहे. त्याच्या स्फोटक फलंदाजीमुळे पांड्याला सामना कसा संपवायचा हे देखील माहित आहे आणि म्हणूनच तो भारतीय संघासाठी फिनिशरची भूमिका बजावत आहे.

new google

संपूर्ण जगाला त्याच्या हार्ड हिटिंग क्षमतेची जाणीव आहे आणि त्याने वेळोवेळी आपली योग्यता सिद्ध केली आहे. 2016 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध टी-20 क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या पांड्याने एकूण 49 टी-20 सामन्यांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व केले आहे. या सामन्यांमध्ये त्याने 145 च्या स्ट्राइक रेटने 484 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान पांड्याने एकूण 30 षटकार आणि 27 चौकार मारले आहेत.

अल्बी मॉर्केल: या यादीत दक्षिण आफ्रिकेचा अष्टपैलू खेळाडू अॅल्बी मॉर्केलचे नाव दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. अल्बी मॉर्केल हा दक्षिण आफ्रिकेच्या सर्वात विश्वासू अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक होता. तो प्रामुख्याने गोलंदाजी करणारा अष्टपैलू खेळाडू होता जो वेळ आल्यावर संघासाठी झटपट धावाही काढायचा.

फलंदाज

मॉर्केल त्याच्या क्लीन हिटिंगसाठी ओळखला जातो. 2004 मध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध T20I मध्ये पदार्पण करणारा मॉर्केल दक्षिण आफ्रिकेसाठी एकूण 50 T20I खेळला आहे. त्याने 142 च्या स्ट्राईक रेटने 572 धावा केल्या आहेत. मॉर्केलने आंतरराष्ट्रीय T20 मध्ये 39 षटकार आणि 29 चौकार मारले आहेत.

आंद्रे रसेल: T20 क्रिकेटमधील सर्वात घातक आणि धोकादायक फलंदाजांपैकी एक म्हणजे वेस्ट इंडिजचा आंद्रे रसेल. रसेल त्याच्या पॉवर हिटिंगसाठी ओळखला जातो. रसेलची लाँग फटके मारण्याची क्षमता गोलंदाजांसाठी डोकेदुखी ठरते आणि त्याने अनेक प्रसंगी ते दाखवून दिले आहे.

2011 मध्ये पाकिस्तानविरुद्ध टी-20 क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या रसेलने 60 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये वेस्ट इंडिजचे प्रतिनिधित्व केले आहे. त्याने 156 च्या प्रभावी स्ट्राईक रेटने एकूण 716 धावा केल्या आहेत. रसेलने टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये आतापर्यंत 60 षटकार आणि 40 चौकार मारले आहेत.

 किरॉन पोलार्ड: वेस्ट इंडिजचा किरॉन पोलार्ड हा T20 चा अनुभवी खेळाडू आहे. ज्या सहजतेने तो चेंडू सीमापार पाठवतो त्यावरून तो किती धोकादायक आहे हे स्पष्ट होते. वेस्ट इंडिजचा कर्णधार पोलार्ड याच्याकडे स्वतःच्या जोरावर सामना फिरवण्याची क्षमता आहे.

2008 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या पोलार्डने वेस्ट इंडिजसाठी एकूण 86 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत. यादरम्यान त्याने 137.9 च्या स्ट्राइक रेटने 1378 धावा केल्या आहेत. त्याने आतापर्यंत 93 षटकार आणि 79 चौकार मारले आहेत.

 एविन लुईस: वेस्ट इंडिजचा सलामीवीर एविन लुईस या यादीत एकमेव सलामीवीर आहे. तो वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघाचा एक महत्त्वाचा सदस्य आहे आणि त्याने अनेक प्रसंगी वेस्ट इंडिजला वादळी सुरुवात करून दिलेली आहे. लुईसने २०१६ मध्ये अफगाणिस्तानविरुद्ध टी-२० आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले.

लुईसने आतापर्यंत 45 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत ज्यात त्याने 158 च्या स्ट्राइक रेटने 1318 धावा केल्या आहेत. त्‍याने टी-20 आंतरराष्‍ट्रीय क्रिकेटमध्‍ये दोन शतके झळकावली आहेत. या सलामीवीराने आतापर्यंत टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये एकूण 103 षटकार आणि 95 चौकार मारले आहेत.

टीप: ही आकडेवारी किमान ४५ सामने खेळलेल्या खेळाडूंसाठी आहे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here