आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

दक्षिण आफ्रिकेच्या या गोलंदाजाने सचिन तेंडुलकरला मैदानावर सर्वांत जास्त परेशान केले होते..


क्रिकेटचा महान फलंदाज सचिन तेंडुलकर मैदानावर फलंदाजी करतांना कोणत्यातरी गोलंदाजाला घाबरत असे .असं म्हटलं तर तुम्हाला ऐकून आच्छर्य वाटेल. परंतु हे सत्य आहे.  असाही एक गोलंदाज आहे ज्याला सचिन सर्वांत जास्त घाबरत असे,त्याच्यासमोर फलंदाजी करण्यास आल्यावर सचिन फक्त बचावतंत्र वापरायचा.  जगभरातील सर्व गोलंदाजांवर राज्य करणारा सचिन तेंडुलकर दक्षिण आफ्रिकेच्या माजी गोलंदाजाला खूप घाबरत होता, असे मानले जाते.

दक्षिण आफ्रिकेच्या गोलंदाजासमोर सचिनचा विक्रम खूपच निराशाजनक राहिला आहे. दक्षिण आफ्रिकेचा माजी वेगवान गोलंदाज फॅनी डिव्हिलियर्सला जगातील सर्व फलंदाज घाबरत होते, ज्यामध्ये भारताचा माजी फलंदाज सचिन तेंडुलकरचे नाव देखील सामील आहे.

सचिन तेंडुलकर

new google

दक्षिण आफ्रिकेचा माजी गोलंदाज फॅनी डिव्हिलियर्सने दक्षिण आफ्रिकेकडूनबरेच दिवस आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळले नाही. फीनी डिव्हिलियर्सने दक्षिण आफ्रिकेसाठी 18 कसोटी आणि 83 एकदिवसीय सामने खेळले, ज्या दरम्यान त्याने कसोटीत 85 आणि एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 95 बळी घेतले. अनुभवी वेगवान गोलंदाज फॅनी डिव्हिलियर्स किफायतशीर गोलंदाजी आणि ऑफ-कटर बॉलमध्ये तज्ञ म्हणून ओळखले जात होते.

माजी वेगवान गोलंदाज फॅनी डिव्हिलियर्सला 1992 मध्ये भारताविरुद्ध पहिला एकदिवसीय सामना खेळण्याची संधी मिळाली. या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने भारताचा 6 गडी राखून पराभव केला, पण या सामन्यात फॅनी डिव्हिलियर्सला एकही विकेट मिळाली नाही. फॅनी डिव्हिलियर्सने सामन्यात 7 षटकांच्या गोलंदाजीमध्ये केवळ 24 धावा देऊन भारतीय फलंदाजांवर दबाव आणला, त्यामुळे दक्षिण आफ्रिकेच्या उर्वरित गोलंदाजांना विकेट मिळाल्या.

फीनी डिव्हिलियर्सने 1992 ते 1997 या 5 वर्षात 83 एकदिवसीय सामने खेळले, त्यापैकी फीनी डिव्हिलियर्सने भारताविरुद्ध 17 सामने खेळले. या 17 सामन्यांमध्ये वेगवान गोलंदाज डिव्हिलियर्सने सचिन तेंडुलकरला 4 वेळा बाद केले.

सचिन तेंडुलकरच्या फलंदाजीवर बारीक नजर ठेवणारे तज्ज्ञ सांगतात की, त्याच्या २४ वर्षांच्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकिर्दीत केवळ ३ गोलंदाजासमोर सचिन अस्वस्थ दिसायचा. ज्यामध्ये फॅनी डिव्हिलियर्सचेही नाव आघाडीवर आहे. डीव्हिलियर्स व्यतिरिक्त, तेंडुलकर बहुतेक वेळा वेस्ट इंडिजच्या कर्टली अॅम्ब्रोस आणि कोर्टनी वॉल्श या भयंकर जोडीविरुद्ध संघर्ष करताना दिसला.

फॅनी डिव्हिलियर्स स्वतःला क्रिकेटमधील सर्वोत्तम ऑफ कटर मानतो. फॅनी डिव्हिलियर्सने एकदा एका मुलाखतीत सांगितले होते की दक्षिण आफ्रिकेचा क्रिकेट एबी डिव्हिलियर्स जगातील लोकप्रिय क्रिकेटपटूंमध्ये सचिन तेंडुलकरच्या पुढे असेल. सचिन तेंडुलकरबद्दल एक मनोरंजक गोष्ट आहे की, सचिनने एकदा एका मुलाखतीदरम्यान सांगितले होते की, त्याला दक्षिण आफ्रिकेचा माजी कर्णधार हॅन्सी क्रोनिएला खेळतांना सुद्धा त्रास व्हायचा..


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here