आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

90च्या दशकात आंतरराष्ट्रीय सामन्यात पदार्पण करणारे हे तीन खेळाडू अद्याप निवृत्त झाले नाहीयेत..


क्रिकेटमध्ये सुरुवातीपासून बरेच बदल झाले आहेत. बदलते नियम आणि बदलत्या क्रिकेटमध्ये थ्रिलही वाढत आहे. गेल्या काही वर्षांत क्रिकेटचा खेळ पूर्णपणे बदलला आहे. अनेक क्रिकेटपटू क्रिकेटमध्ये आले आणि त्यांनी आपल्या देशासाठी चांगली कामगिरी केली आणि नंतर निवृत्ती घेतली पण अजूनही काही क्रिकेटपटू आहेत जे 1990 पासून खेळत आहेत आणि निवृत्तीचा अजिबात विचार करत नाहीत.

तर आज आम्ही तुम्हाला अशाच 3 क्रिकेटर्सची नावे सांगणार आहोत. ज्यांनी 1990 च्या दशकात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि अजूनही खेळत आहे. ते अद्याप निवृत्त झालेले नाहीयेत.

ख्रिस गेल: 42 वर्षीय ख्रिस गेल हा वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघातील सर्वात स्फोटक फलंदाजांपैकी एक मानला जातो. त्याच्या स्फोटक शैलीमुळे चाहते त्याला प्रेमाने ‘युनिव्हर्स बॉस’ म्हणतात. ख्रिस गेलने 11 सप्टेंबर 1999 रोजी टोरंटो येथे भारतीय क्रिकेट संघाविरुद्ध आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले होते. ख्रिस गेलने अद्याप आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा केलेली नाही.

new google

खेळाडू

आतापर्यंतच्या कारकिर्दीत त्याने 103 कसोटी सामन्यांमध्ये 42.19 च्या सरासरीने 7215 धावा केल्या आहेत. यासोबतच त्याने गोलंदाजी करताना 73 विकेट्सही घेतल्या आहेत. एकदिवसीय सामन्यांमध्ये त्याने 301 सामन्यांमध्ये 10480 धावा केल्या आणि या कालावधीत त्याची सरासरी 37.7 आहे.

वनडेमध्ये गोलंदाजी करताना त्याने 167 फलंदाजांना पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला आहे. गेलने 74 टी-20 सामन्यांमध्ये 29.43 च्या सरासरीने 1854 धावा केल्या आहेत. जरी तो वनडे आणि कसोटीतून निवृत्त झाला असला तरी तो अजूनही टी-२० फॉर्मेटमध्ये संघाचा एक भाग आहे.

हरभजन सिंग: हरभजन सिंग, ज्याला टीम इंडियाच्या सर्वोत्तम फिरकी गोलंदाजांपैकी एक मानले जाते. 3 जुलै 1980 रोजी जन्मलेल्या हरभजन सिंगने 17 एप्रिल 1998 रोजी न्यूझीलंडविरुद्ध आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. त्यानंतर हरभजन सिंगने टीम इंडियासाठी 103 कसोटी, 236 एकदिवसीय आणि 28 टी-20 सामने खेळले आहेत. ज्या दरम्यान त्याने अनुक्रमे 417, 269 आणि 25 विकेट घेतल्या आहेत.

भज्जीने 3 मार्च 2016 रोजी शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला असला तरी तो अद्याप निवृत्त झालेला नाही.

शोएब मलिक : पाकिस्तानचा माजी कर्णधार आणि स्टार अष्टपैलू खेळाडू शोएब मलिक अजूनही क्रिकेट खेळतो. ज्याने 90 च्या दशकात पदार्पण केले होते. शोएब मलिकने 14 ऑक्टोबर 1999 रोजी वेस्ट इंडिजविरुद्ध शारजाह वनडेमध्ये मैदानावर पदार्पण केले. मलिकने आपल्या कारकिर्दीत 35 कसोटी सामने खेळले असून 35.15 च्या सरासरीने 1898 धावा केल्या आहेत. याच ऑफ स्पाइन गोलंदाजीत या खेळाडूने 32 विकेट घेतल्या आहेत.

याशिवाय शोएबच्या नावावर 287 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 34.56 च्या सरासरीने 7534 धावा आहेत आणि त्याने 158 विकेट्स घेतल्या आहेत आणि 116 टी-20 सामन्यांमध्ये 31.13 च्या सरासरीने 2335 धावा केल्या आहेत.

शोएब मलिकने एकदिवसीय आणि कसोटी सामन्यांमधून निवृत्ती घेतली असली तरी तो अजूनही टी-20 खेळतो आणि या 39 वर्षीय खेळाडूचा 2021 च्या पाकिस्तान विश्वचषक संघात समावेश करण्यात आला नव्हता पण नंतर शोएब मलिकचा संघात समावेश करण्यात आला होता.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here