आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

करिअरची चांगली सुरवात करणाऱ्या या 3 खेळाडूंच्या भारतीय कसोटी संघात पुनरागमन करण्याचा आशा जवळपास मावळल्यात..


भारतीय क्रिकेट संघ आजकाल जबरदस्त कामगिरी करत आहे. भारतीय संघात ज्या प्रकारची स्पर्धा पाहायला मिळत आहे, त्यातून कोणत्या खेळाडूला संघात स्थान मिळेल, हे कुठूनही सांगता येत नाही. अशा स्थितीत भारतीय संघ ज्या पद्धतीने खेळत आहे, त्यामुळे खेळाडूला स्थान मिळवणे सोपे नाही.

या 3 भारतीय खेळाडूंची कसोटी कारकीर्द जवळपास  संपल्यात जमा झालीय..

भारतीय संघात कसोटी क्रिकेटचा विचार केला तर कर्णधार विराट कोहली, चेतेश्वर पुजारा, अजिंक्य रहाणे या खेळाडूंशिवाय कोणत्याही खेळाडूचे स्थान निश्चित म्हणता येणार नाही. अशा परिस्थितीत भारतीय संघातून दीर्घकाळ बाहेर असलेले खेळाडू आता कसोटी क्रिकेटमधून जवळपास बाहेर पडले आहेत. चला तर मग आम्ही तुम्हाला त्या  खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत ज्यांची कसोटी कारकीर्द संपली आहे….

कसोटी

अभिनव मुकुंद: तामिळनाडूचा सलामीवीर म्हणून भारतीय क्रिकेट संघात पदार्पण करणारा अभिनव मुकुंद, भारतीय संघात अनेक वेळा आत आणि बाहेरील खेळ खेळला, पण त्याला आपले स्थान टिकवता आले नाही. 2011 मध्ये भारतीय संघासाठी पदार्पण करणाऱ्या अभिनव मुकुंदने भारतीय संघासाठी केवळ 7 कसोटी सामने खेळले आणि त्याच्या बॅटने 320 धावा केल्या. मात्र सध्या ज्या पद्धतीने फेरी सुरू आहे, त्यामुळे कसोटी संघात पुनरागमन करणे त्याच्यासाठी कठीण आहे.

स्टुअर्ट बिन्नी: अष्टपैलू खेळाडू म्हणून भारतीय संघात आपले स्थान निर्माण करणारा स्टुअर्ट बिन्नी हा भारतीय संघाचे भविष्य मानला जात होता. स्टुअर्ट बिन्नी स्टुअर्ट बिन्नी भारतीय संघासाठी 6 कसोटी सामने खेळले. यादरम्यान त्याला केवळ 194 धावा देऊन केवळ 3 विकेट्स आपल्या नावावर करता आल्या. भारतीय संघाला आगामी काळात आपल्या कसोटी कारकिर्दीला पुनरुज्जीवित करणे बिन्नीला कठीण जात आहे.

करुण नायर: करुन नायरने 2016 मध्ये विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली भारतासाठी पदार्पण केले. पदार्पणाच्या सामन्यात या खेळाडूची कामगिरी काही खास नव्हती, पण आपल्या 6व्या सामन्यात करुण नायरने भारतासाठी त्रिशतक झळकावले आणि वीरेंद्र सेहवागनंतर अशी कामगिरी करणारा तो पहिला खेळाडू ठरला, मात्र हे त्रिशतक त्याच्या कारकिर्दीतील शेवटचे ठरले.

या शेवटच्या सामन्यात करुण नायरने 303 धावांची नाबाद खेळी खेळली. पहिल्या 5 सामन्यांमध्ये त्याच्या बॅटमधून फक्त 71 धावा झाल्या, ज्यामध्ये त्याने 6 डाव खेळले. आता करुण नायरचे भारतीय संघात पुनरागमन अवघड जात आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा:

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

या दोन देशभक्त बाबांनी इंग्रजांशी लढण्यासाठी लाखो सैनिक तयार केले होते..!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here