आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

उत्कृष्ट कारकीर्द असणारे हे दिग्गज कणर्धार एकदिवशीय सामन्यात एकही शतक ठोकू शकले नाहीयेत..


जेव्हा क्रिकेट सुरू झाले तेव्हा फक्त कसोटी क्रिकेट खेळले जात होते परंतु काही काळानंतर एकदिवसीय क्रिकेट खेळले गेले आणि फारच कमी कालावधीत क्रिकेटचे हे स्वरूप खूप लोकप्रिय झाले. टीव्ही संच नसतानाही लोकांना रेडिओ कॉमेंट्रीवरून सामन्याची माहिती मिळत असे. हळूहळू परिस्थिती बदलली आणि टीव्हीवर लाईव्ह टेलिकास्टची व्यवस्था सुरू झाली.

त्याच वेळी असे काही खेळाडू आहेत ज्यांनी दीर्घकाळ आपल्या देशाच्या संघाचे नेतृत्व केले परंतु शतक झळकावण्यात ते यशस्वी होऊ शकले नाहीत.

तर आज आम्ही तुम्हाला त्या 3 दिग्गज कर्णधारांबद्दल सांगणार आहोत जे त्यांच्या एकदिवसीय कारकिर्दीत कधीही शतक ठोकू शकले नाहीत. हे तिन्ही खेळाडू जागतिक क्रिकेटमधील प्रसिद्ध क्रिकेटपटू आहेत.

 

हिथ स्ट्रीक : या अष्टपैलू खेळाडूने झिम्बाब्वे संघासाठी उत्कृष्ट कामगिरी केली आहे. त्याच्या काळात झिम्बाब्वेचा संघ खूप बलाढ्य मानला जात होता. स्ट्रीक चांगली गोलंदाजी करत असला तरी फलंदाजीतही त्याने गरजेच्या वेळी चांगली कामगिरी केली आहे. त्याने 4 वर्षे झिम्बाब्वे संघाचे नेतृत्व केले आहे पण त्याला शतक झळकावण्यात अपयश आले आहे.

कर्णधारपदावरून पायउतार झाल्यानंतरही त्याला शतक झळकावता आलेले नाही. एकदिवसीय क्रिकेटमधली त्याची सर्वोच्च धावसंख्या नाबाद 79 आहे आणि त्याने झिम्बाब्वे संघासाठी 189 सामन्यांत 13 अर्धशतकांच्या मदतीने 2943 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याची फलंदाजीची सरासरी २८.२९ होती. गोलंदाजी करताना त्याने 4.51 च्या इकॉनॉमीने 239 विकेट्स घेतल्या आहेत. हिथ स्ट्रीक हा झिम्बाब्वेचा सर्वोत्तम अष्टपैलू खेळाडू मानला जातो.

कणर्धार

डॅनियल व्हिटोरी: न्यूझीलंडचा डॅशिंग अष्टपैलू डॅनियल व्हिटोरी याने जवळपास पाच वर्षे संघाचे नेतृत्व केले आहे. यादरम्यान त्याने अनेकवेळा संघासाठी चांगली फलंदाजी दाखवली पण शतक झळकावण्यात तो कधीच यशस्वी होऊ शकला नाही.

डॅनियल व्हिटोरीने 295 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये न्यूझीलंडचे प्रतिनिधित्व केले असून, 17.33 च्या सरासरीने 2253 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान, त्याने निश्चितपणे 4 अर्धशतके दाखवली आहेत परंतु त्याला शतक झळकावण्यात अपयश आले, तर त्याची सर्वोच्च धावसंख्या 83 धावा होती.

कसोटी क्रिकेटमध्ये त्याच्या नावावर सहा शतके आहेत. व्हिटोरीने 4.12 च्या इकॉनॉमीसह वनडेमध्ये 305 फलंदाजांना आपले शिकार बनवले आहे.

दुसरीकडे, जर आपण कसोटी सामन्यांबद्दल बोललो तर या किवी खेळाडूने 113 सामने खेळले आहेत आणि त्याच्या खात्यात 30.00 च्या सरासरीने 4531 धावा जमा केल्या आहेत. गोलंदाजी करताना त्याने 362 विकेट्स घेतल्या आहेत.

मिसबाह उल हक: या खेळाडूने आपल्या खेळाने आणि कर्णधारपदाने सर्वांना प्रभावित केले आहे. त्यांनी सात वर्षांहून अधिक काळ पाकिस्तानी संघाचे नेतृत्व केले आहे. पण एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये त्याला एकही शतक झळकावता आले नाही. मिसबाहने 162 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 43.40 च्या सरासरीने 5122 धावा केल्या आहेत.

यादरम्यान त्याने 42 अर्धशतके झळकावली पण एकही शतक झळकावले नाही. नाबाद 96 ही त्याची सर्वोच्च धावसंख्या आहे. कसोटी सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर त्याने 46.62 च्या सरासरीने 5222 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याने 10 कसोटी शतके झळकावली आहेत.

चांगली कारकीर्द असूनही हे स्टार कर्णधार कधीही एकदिवशीय सामन्यात शतक साजरे करू शकले नाही.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here