सेंच्युरियन कसोटीच्या दोन्ही डावात विराट कोहली स्वस्तात बाद झाल्याने भडकला हा माजी खेळाडू..


सेंच्युरियन येथे सुरू असलेल्या दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या  कसोटीत विराट कोहली दुसऱ्यांदा स्वस्तात आऊट झाल्याचे पाहून भारताचा माजी कर्णधार आणि महान फलंदाज सुनील गावसकर खूपच निराश झाले आहेत. विराट कोहली दोन्ही डावात सारखाच आऊट झाला, जे पाहून सर्व चाहते आणि दिग्गज खूप निराश झाले आहेत. दोन्ही डावात तो चांगल्या लयीत दिसत होता पण प्रत्येक वेळी त्याने चुकीचा फटका खेळून आपली विकेट दिली.

दोन्ही डावात 35 आणि 18 धावा करणाऱ्या कोहलीने पहिल्या डावात लुंगी एनगिडीच्या चेंडूवर ड्राईव्हचा प्रयत्न केला, पण चेंडू थेट पहिल्या स्लिपमध्ये गेला, तर दुसऱ्या डावातही त्याने तीच चूक केली. पुनरावृत्ती करताना त्याने आपली विकेट दिली. यावेळी मार्को यान्सिनने त्याच्या शरीरापासून दूर गोलंदाजी केली, पण कोहलीने एक शॉट खेळला आणि कर्णधार क्विंटन डी कॉकने त्याचा झेल घेतला.

कोहलीच्या शॉट सिलेक्शननंतर सुनील गावस्कर निराश झाले.

विराट कोहली

याचकडे लक्ष वेधून गावसकर यांनी कोहलीच्या शॉटला “लूज” असे संबोधले गावसकर  म्हणाले की विराट  तो एक चेंडू चुकवू शकला असता. गावस्कर पुढे म्हणाले की, लंच ब्रेकनंतर भारत फलंदाजीला आला असता, कोहलीने स्वत:ला सेट करण्यासाठी थोडा वेळ दिला पाहिजे होता.

new google

समालोचन करताना गावसकर म्हणाले, “हा चेंडू ऑफ-स्टंपच्या बाहेरच्या कोनातून टाकला होता, तो शरीरापासून किती अंतरावर खेळला हे तुम्ही पाहू शकता. पहिल्या डावातही तो तसाच बाद झाला होता. लंचनंतर पहिल्या चेंडूवर तो एक सैल शॉट होता. प्रत्येक फलंदाज स्वत:ला थोडा वेळ देतो, विशेषतः कसोटी क्रिकेटमध्ये.

कसोटी क्रिकेटमध्ये ड्रिंक्स ब्रेक असला तरी, फलंदाज येतो आणि थोडा वेळ घेतो आणि स्वत: ला पुन्हा सेट करतो. इतका अनुभवी फलंदाज असल्याने… कदाचित तो लवकरात लवकर धावा करण्याचा विचार करत असेल जेणेकरून डाव लवकरात लवकर घोषित करता येईल.”


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here