आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फेसबुकपेज  फॉलो करा

आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

मोहम्मद शमीची खास कामगिरी, अशी कामगिरी करणारा ठरला पाचवा भारतीय गोलंदाज..


दक्षिण आफ्रिका आणि भारत यांच्यातील सेंच्युरियन मैदानावर सुरू असलेल्या 3 सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील पहिल्या सामन्याचा तिसरा दिवस भारतीय वेगवान गोलंदाज मोहम्मद शमीसाठी खूप खास होता. ज्यामध्ये तो भारतीय कसोटी क्रिकेटमधील 11वा गोलंदाज ठरला आहे, ज्याच्या नावावर 200 किंवा त्याहून अधिक विकेट्स घेण्याची नोंद आहे. याशिवाय शमीने तिसऱ्या दिवशीही शानदार गोलंदाजी करताना डावात 5 विकेट्स घेतल्या.

त्याच वेळी, मोहम्मद शमी आता कसोटी क्रिकेटमध्ये वेगवान गोलंदाजांच्या बाबतीत 5 वा भारतीय आहे, ज्याच्या नावावर 200 हून अधिक बळी नोंदवले गेले आहेत. यापूर्वी कपिल देव, इशांत शर्मा, झहीर खान आणि जवागल श्रीनाथ यांनी हा पराक्रम केला आहे. तिसऱ्या दिवशी शमीच्या शानदार गोलंदाजीच्या जोरावर भारतीय संघाने यजमानांविरुद्ध पहिल्या डावात 130 धावांची मोठी आघाडीही घेतली.

new google

मोहम्मद शमी

मोहम्मद शमीने एडिन मार्कराम, कीगन पीटरसन, टेम्बा बावुमा, वियान मुल्डर आणि कागिसो रबाडा यांना आपले शिकार बनवले. त्यामुळे भारतीय संघ यावेळी पहिल्या कसोटी सामन्यात मजबूत स्थितीत पोहोचला आहे. आफ्रिका संघाचा पहिला डाव 62.3 षटकांत 197 धावांत आटोपला. दुसरीकडे, भारताचा मर्यादित षटकांचा कर्णधार रोहित शर्मानेही शमीचे २०० कसोटी बळी पूर्ण केल्याबद्दल कौतुक केले.

या कसोटी मालिकेसाठी पहिल्या संघात निवड झालेल्या रोहित शर्माला हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीमुळे वगळावे लागले. आता त्याने या अप्रतिम स्थानावर पोहोचल्याबद्दल ट्विट करताना शमीचे केवळ अभिनंदनच केले नाही तर ट्विटमध्ये लिहिले की, द्विशतक हा नेहमीच एक विशेष क्रमांक असतो. द्विशतकाबद्दल बोलायचे झाले तर, रोहित शर्माच्या नावावर एकदिवसीय क्रिकेटमधील सर्वाधिक 3 द्विशतके बॅटने झळकावण्याचा विक्रम आहे.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here