आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

२०२१ची हॅप्पी एंडिंग.. सेंच्युरियन कसोटी जिंकून टीम इंडियाचंआघाडी, ११३ धावांनी केला दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव.!


भारतीय संघाने आपल्या दक्षिण आफ्रिका दौऱ्याची सुरुवात अतिशय नेत्रदीपक पद्धतीने करत सेंच्युरियनच्या मैदानावर खेळवण्यात आलेला पहिला कसोटी सामना 113 धावांनी जिंकला. यानंतर या मालिकेत संघाने 1-0 अशी आघाडी घेत वर्ष 2021 चा समारोप केला. त्याच वेळी भारत सेंच्युरियन मैदानावर कसोटी सामना जिंकणारा पहिला आशियाई संघ देखील बनला आहे, ज्यामध्ये त्यांनी विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली ही कामगिरी केली.

पाचव्या दिवसाचे पहिले सत्र दोन्ही संघांसाठी अत्यंत महत्त्वाचे ठरणार होते. ज्यामध्ये खेळाची सुरुवात होताच आफ्रिकेचा कर्णधार डीन एल्गर आणि टेम्बा बावुमा यांनी डाव सावधपणे पुढे नेण्यास सुरुवात केली. त्यानंतर दोघांनी मिळून धावसंख्या लवकरच 130 वर नेली. त्यामुळे भारतीय संघाची चिंताही थोडी वाढू लागली आहे. पण त्याचवेळी जसप्रीत बुमराहने आपल्या शानदार चेंडूवर 77 धावांच्या वैयक्तिक धावसंख्येवर आफ्रिकेचा कर्णधार डीन एल्गरला एलबीडब्ल्यू करून मोठा धक्का दिला.

कसोटी

new google

इथून दक्षिण आफ्रिकेसाठी सामना वाचवणे हे अजिबात सोपे काम नव्हते. मैदानावर फलंदाजीसाठी आलेला यष्टिरक्षक फलंदाज क्विंटन डी कॉक या डावातही फारसे काही करू शकला नाही आणि वैयक्तिक २१ धावांवर मोहम्मद सिराजच्या गोलंदाजीवर तो पॅव्हेलियनमध्ये परतला. त्यानंतर भारतीय संघाला उपाहारापूर्वी आणखी एक यश मिळाले वियान मुल्डरच्या रूपाने जो मोहम्मद शमीच्या चेंडूवर 1 धावा काढून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. उपाहाराच्या वेळी दक्षिण आफ्रिका संघाची धावसंख्या 7 गड्यांच्या मोबदल्यात 182 धावा होती.

दुसऱ्या सत्रात आफ्रिकन संघ अवघ्या 12 चेंडूंवर गारद झाला.

उपाहारानंतर खेळाला सुरुवात होताच दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाला 190 धावांवर मार्को यानसिनच्या रूपाने 8 वा धक्का बसला, त्याला मोहम्मद शमीने पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. त्याचवेळी पुढच्याच षटकात रविचंद्रन अश्विनने सलग दोन चेंडूंत कागिसो रबाडा आणि त्यानंतर लुंगी एनगिडीला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवून आफ्रिकन संघाच्या दुसऱ्या डावात महत्त्वाची भूमिका बजावली. यानंतर भारतीय संघाने हा सामना 113 धावांनी जिंकून मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली. आता दोन्ही संघांमधील मालिकेतील दुसरा कसोटी सामना जोहान्सबर्ग येथे 2022 च्या सुरुवातीला 3 ते 7 जानेवारी दरम्यान खेळवला जाईल.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here