आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

डेब्यू सामन्यात जबराट पिटाई झालेला हा गोलंदाज पुढे कसोटीमध्ये सार्वधिक विकेट घेणारा दुसरा गोलंदाज बनला होता.


क्रिकेटमधील सर्वात यशस्वी फिरकी गोलंदाजांपैकी एक असलेल्या शेन वॉर्नने आपल्या कारकिर्दीत अनेक मोठे विक्रम केले. त्याने आपल्या काळातील प्रत्येक मोठ्या फलंदाजाला बाद केले आणि आपल्या संघासाठी अनेक महान विजयांचा नायक बनला. आजच्याच दिवशी वॉर्नने आपल्या कारकिर्दीची सुरवात केली होती.

वॉर्नच्या मेहनतीचे फळ मिळाले आणि वयाच्या २३ व्या वर्षी त्याने ऑस्ट्रेलियाकडून कसोटी पदार्पण केले. त्याने 1992 मध्ये भारताविरुद्ध सिडनी येथे कसोटी पदार्पण केले. त्याने टीम इंडियाचे माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांना पहिला कसोटी बळी बनवले.

गोलंदाज

 

शास्त्रीने २०६ धावा केल्या होत्या आणि तो पुन्हा वॉर्नकडे डीन जोन्सकडे झेलबाद झाला. त्याला या सामन्यात सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले. या सामन्यात वॉर्नने पहिल्या डावात एक विकेट घेत 150 धावा दिल्या. भारताचा दुसरा डाव आला नाही आणि सामना अनिर्णित राहिला.

कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक विकेट्स घेण्याचा विचार केला तर शेन वॉर्न (७०८ विकेट) दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. तो श्रीलंकेच्या मुथय्या मुरलीधरन (800) च्या मागे आहे. या दिग्गज लेगस्पिनरने एका डावात 37 वेळा 5 किंवा त्याहून अधिक विकेट घेतल्या आहेत. वॉर्नच्या नावावर कसोटी सामन्यात 10 वेळा किंवा 10 पेक्षा जास्त बळी होते.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here