आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फेसबुकपेज  फॉलो करा

आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

लॉर्ड शार्दूलचा जलवा.. आपल्या कारकिर्दीत पहिल्यांदाच केली अशी विक्रमी कामगिरी…


टीम इंडिया आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील कसोटी मालिकेतील दुसरा सामना जोहान्सबर्ग येथील वँडर्स स्टेडियमवर खेळला जात आहे. दुस-या दिवसाच्या उपाहारानंतर पुन्हा पहिल्या तासापर्यंत आफ्रिकन फलंदाजांनी भारतीय गोलंदाजांना विकेट्ससाठी वेड लावले.  वेगवान गोलंदाज शार्दुल ठाकूरने ड्राईक्सनंतर कहर केला आणि कारकिर्दीतील पहिले पाच बळी घेतले.

दुसऱ्या कसोटी सामन्याच्या दिवशी (IND vs SA 2रा कसोटी) त्याने लंचपर्यंत 102 धावांत 4 विकेट घेतल्या होत्या. उपाहाराच्या एक तासापूर्वी शार्दुल ठाकूरने कर्णधार डीन एल्गरला २८ धावांवर बाद करून टीम इंडियाला दुसरी विकेट मिळवून दिली. यानंतर तिसरी विकेटही शार्दुल ठाकूरच्या खात्यात गेली. त्याच्या शानदार गोलंदाजीने पुन्हा कीगन पीटरसनला पॅव्हेलियनमध्ये परत पाठवले. शार्दुल ठाकूरने मयंक अग्रवालकडे झेल देऊन भारताला तिसरे यश मिळवून दिले. पीटरसनने 118 चेंडूत 9 चौकारांच्या मदतीने 62 धावांची शानदार खेळी खेळली.

शार्दूल ठाकूर

शार्दुल ठाकूरने दुस-या दिवशी उपाहारापूर्वी व्हॅन डेर ड्युसेनच्या रूपाने टीम इंडियाला तिसरे यश मिळवून दिले. मात्र उपाहारानंतर पहिल्या तासापर्यंत भारतीय संघाला कोणतेही यश मिळाले नाही. कर्णधार केएल राहुलने पुन्हा शार्दुलच्या हातात चेंडू टाकला आणि अष्टपैलूने कर्णधाराला निराश केले नाही. शार्दुलने काइल वेनला बाद करून टीम इंडियाला पाचवे यश मिळवून दिले. वेरेन 72 चेंडूंत दोन चौकारांच्या मदतीने 21 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. वेरीनने टेंबा बावुमासोबत ७४ धावांची महत्त्वपूर्ण भागीदारी केली, ज्याने टीम इंडियाला धावसंख्येच्या जवळ नेण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली.

यानंतर टेंबा बावुमा 59 चेंडूंत 6 चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने कारकिर्दीतील 17 वे अर्धशतक पूर्ण करून शार्दुल ठाकूरचा बळी ठरला. बावुमा कसोटीत बाद होताच ठाकूरने प्रथमच कसोटी डावात ५ बळी घेतले. त्याचवेळी मोहम्मद शमीने नवीन फलंदाज कागिसो रबाडाला शून्य धावांवर बाद करून दक्षिण आफ्रिकेला सातवा धक्का दिला. चहापानाच्या वेळेपर्यंत दक्षिण आफ्रिकेने 7 गडी गमावून 191 धावा केल्या असून ते टीम इंडियाच्या 11 धावांनी मागे आहेत.


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here