आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

मुंबईकर हार्दिक पांड्या आयपीएल 2022 मध्ये या संघाचा कर्णधार होण्याच्या मार्गावर आहे..


IPL 2022 च्या मेगा लिलावापूर्वी मोठी बातमी समोर येत आहे. नवीन फ्रँचायझी अहमदाबादने हार्दिक पांड्याला कर्णधार बनवण्याचा निर्णय घेतला आहे. याआधी श्रेयस अय्यर या संघाची कमान सांभाळणार असल्याच्या बातम्या येत होत्या पण आता मीडिया रिपोर्ट्सनुसार अष्टपैलू हार्दिक पांड्या कर्णधार बनणार आहे. केवळ हार्दिकच नाही तर रशीद खानही अहमदाबाद फ्रँचायझीमध्ये सामील होणार आहे.

हार्दिक पांड्याला मुंबई इंडियन्सने रिटेन केले नाही. पाठीच्या दुखापतीमुळे पांड्याला पूर्वीप्रमाणे गोलंदाजी करता येत नाही आणि बॅटनेही त्याचा फॉर्म खराब होत आहे, त्यानंतर त्याला टीम इंडियातूनही वगळण्यात आले.  आयपीएल 2022 पूर्वी, अहमदाबाद फ्रँचायझीने त्याच्यावर एक मोठी जबाबदारी सोपवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

हार्दिक पांड्याला 92 IPL सामन्यांचा अनुभव आहे आणि यादरम्यान त्याच्या बॅटने 1476 धावा केल्या आहेत. पांड्याची सरासरी २७.३३ आहे आणि तो आयपीएलमधील सर्वोत्तम फिनिशरपैकी एक मानला जातो. याशिवाय पांड्याच्या नावावर 42 विकेट्स आहेत आणि तो एक उत्कृष्ट क्षेत्ररक्षक देखील आहे.

हार्दिक पांड्या

आयपीएलमधील सर्वोत्कृष्ट लेग स्पिनर आणि मोठा सामना विजेता राशिद खान देखील अहमदाबाद संघात सामील होणार आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अहमदाबादसोबत त्याची चर्चा निश्चित झाली आहे आणि तो त्याच्या ड्राफ्ट प्लेयरचा एक भाग असेल. रशीद खानला सनरायझर्स हैदराबादसाठी कायम ठेवण्यास नकार दिला होता. राशिद खानचा आयपीएल रेकॉर्ड अप्रतिम आहे. या लेग-स्पिनरने 76 सामन्यांत 93 बळी घेतले आहेत आणि इकॉनॉमी रेट प्रति षटक फक्त 6.33 धावा आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, मुंबई इंडियन्सचा आणखी एक खेळाडू अहमदाबाद जॉईन करणार आहे. यष्टिरक्षक इशान किशन अहमदाबाद फ्रँचायझीचा तिसरा ड्राफ्ट खेळाडू असू शकतो. इशान किशन हा यष्टिरक्षकासोबतच स्फोटक सलामीवीरही आहे. त्याला नुकतेच भारतीय संघातही स्थान मिळाले आहे. इशानने 61 आयपीएल सामन्यात 28.47 च्या सरासरीने 1452 धावा केल्या आहेत.

आयपीएलच्या दोन नवीन संघ अहमदाबाद आणि लखनऊ यांना त्यांच्या निवडलेल्या ३-३ खेळाडूंची नावे ३१ जानेवारीपर्यंत द्यायची आहेत. याआधी ही तारीख २५ डिसेंबरपर्यंत होती परंतु अहमदाबाद फ्रँचायझी असलेल्या CVC कॅपिटल्सशी करार वादानंतर ही तारीख वाढवण्यात आली. तसे, CVC Capitals ला BCCI कडून क्लीन चिट मिळाली आहे आणि त्यांना इरादा पत्र देखील देण्यात आले आहे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here