आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

भारतात ओमिक्रॉनचे सर्वाधिक रुग्ण महाराष्ट्रात सापडलेत..


कोरोना संसर्गाच्या तिसर्‍या लाटेच्या धोक्याच्या दरम्यान, सोमवारी भारतात कोविड-19 च्या ओमिक्रॉन व्हेरीयंटची 410 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली. आता भारतात Omicron चे एकूण रुग्ण 4,033 वर पोहोचले आहेत.  गेल्या 24 तासांत 1,552 रुग्ण बरे झाले आहेत.

देशात ओमिक्रॉन व्हेरीयंटची सर्वाधिक 1,216 प्रकरणे महाराष्ट्रात आहेत. महाराष्ट्रानंतर,पुढील पाच सर्वाधिक प्रभावित राज्ये/केंद्रशासित प्रदेश राजस्थान, दिल्ली, कर्नाटक, केरळ आणि गुजरात आहेत. राजस्थानमध्ये ओमिक्रॉन प्रकाराची 529 प्रकरणे आहेत, जी महाराष्ट्रानंतर देशात सर्वाधिक आहे. त्याच वेळी या प्रकारातून आतापर्यंत 305 रुग्ण बरे झाले आहेत.

दुसरीकडे, देशभरातील कोरोना प्रकरणांबद्दल बोलायचे झाल्यास, सलग चौथ्या दिवशी देशात 1 लाखांहून अधिक नवीन रुग्ण आढळले आहेत. गेल्या 24 तासांत कोरोना संसर्गाचे 1 लाख 79 हजार 554 नवीन रुग्ण आढळले आहेत तर 146 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. 46,441 लोक कोरोना महामारीतून बरे झाले आहेत, त्यानंतर देशभरात सकारात्मकतेचा दर 13.29% वर पोहोचला आहे.

ओमिक्रॉन

राजस्थानमध्ये रविवारी कोरोना विषाणूचे 5660 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. त्याच वेळी, गेल्या 24 तासांत एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला आहे. तर 358 रुग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला आहे. राज्यात सध्या 19467 सक्रिय रुग्ण आहेत (राजस्थानमध्ये कोरोना सक्रिय). या दरम्यान,जयपूरमध्ये सर्वाधिक 2377 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत.

दुसरीकडे, राजस्थानमध्ये शनिवारी कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची 4108 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली, तर आणखी दोन रुग्णांचा मृत्यू झाला. वैद्यकीय विभागाच्या आकडेवारीनुसार, शनिवारी संध्याकाळपर्यंत २४ तासांत राज्यात ४१०८ जणांना कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आले असून त्यात जयपूरमधील १८६६, जोधपूरमधील ५१५, उदयपूरमधील २२५, अजमेरमधील १९१, अलवरमधील १६७, १४९ जणांचा समावेश आहे. बिकानेर, भरतपूरचे 144 आणि कोटा येथून 107 लोक पुढे आले होते.

राजस्थानमध्ये कोरोना संसर्गाच्या वाढत्या प्रकरणांमध्ये रविवारी सार्वजनिक शिस्तीच्या अंतर्गत नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्यात आली आहेत. रविवारी राज्यात सार्वजनिक शिस्तीत संचारबंदी लागू करण्यात आली आहे. कर्फ्यू अंतर्गत बाजारपेठा रात्री 8 वाजता बंद राहतील. रात्री ८ नंतर बाजारपेठा उघडण्यास परवानगी नाही. राज्यातील महानगरपालिका/महानगरपालिका क्षेत्रातील इयत्ता 12 वी पर्यंतच्या शाळा 30 जानेवारीपर्यंत बंद राहतील. यादरम्यान ऑनलाइन अभ्यास सुरू राहणार आहे.

लोहरी, मकर संक्रांतीच्या निमित्ताने सार्वजनिक कार्यक्रमांवर पूर्ण बंदी असेल, असे राजस्थान सरकारने नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये म्हटले आहे. ओमिक्रॉनच्या धोक्याच्या दरम्यान, सरकारने नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत. सरकारी आदेशात असे म्हटले आहे की, लसीचे दोन्ही डोस दिल्यानंतर 10-12वीपर्यंतची मुले त्यांच्या पालकांच्या लेखी संमतीनेच शाळेत आणि कोचिंगला जाऊ शकतील.


=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here