आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

जगातील प्रसिद्ध जादूगार असलेल्या ‘हॅरी हौदिनी’चा मृत्यू कसा झाला हे आजही कोणालाच माहिती नाहीये…


जादूच्या जगात जेव्हा जेव्हा ‘एस्केप आर्ट’ची चर्चा होते तेव्हा हॅरी हौडिनीचे नाव सर्वात वर घेतले जाते. हौदिनीप्रमाणे मृत्यूला स्पर्श करून परत येण्याची ताकद आजपर्यंतकोणातही नाही असे म्हणतात. हॅरी हौदिनी हा त्याच्या जीवघेण्या स्टंटसाठी जगभर प्रसिद्ध होता. अशाच एका शोदरम्यान हौदिनीचा रहस्यमयरीत्या मृत्यू झाला. त्यांच्या मृत्यूशी संबंधित पैलू समोर आले… पण त्यांच्या मृत्यूचे खरे कारण काय होते? हे आजूनही कुणालाच माहिती नाहीये..

हौदिनी सतत शो करत असायचा ज्यामुळे  त्याच्या शरीराला आराम करायला वेळ मिळत नव्हता. तो थकला होता, त्याचा घोटा मोडला होता आणि त्याला खूप ताप आला होता. असे मानले जाते की हौदिनी आराम करत असताना एक महाविद्यालयीन मुलगा त्याच्या खोलीत आला. त्या मुलाचे नाव व्हाईटहेड होते. त्याने हौदिनीची अवस्थाही न बघता त्याच्यासमोर एक अट ठेवली.

ती अट अशी होती की त्या मुलाला हौदिनीचा पराक्रम प्रत्यक्षात घडताना पाहायचा होता. असा विश्वास आहे की हौदिनी म्हणायचा की त्याने एकदा पोट घट्ट केले की जगातील सर्वात शक्तिशाली व्यक्तीचा ठोसा देखील त्याच्यासाठी काहीही करू शकत नाही.

हॅरी हौदिनी

हौदिनीने त्या मुलाला त्याच्यासमोर पोटावर स्वत: ठोसे  मारायला सांगितले. हौदिनी आजारी होता पण तरीही त्याला त्या मुलाचा संशय दूर करायचा होता. तो उभा राहताच अचानक त्या मुलाने हौदिनीला ठोसे मारायला सुरुवात केली. हौदिनी ठोसा खायला तयार नव्हता तरीही मुलगा सर्व शक्तीनिशी ठोसे मारत राहिला.

काही ठोसे मारल्यानंतर हौदिनीला पोटात दुखू लागले आणि त्याने मुलाला थांबायला सांगितले. त्याला खूप वेदना होत होत्या  आणि हौदिनीला आतून खूप वेदना होत होत्या पण तो कोणाला काही बोलला नाही आणि शांतपणे त्याच्या शोची तयारी करू लागला.

डॉक्टर नको म्हणत राहिले पण हौदिनी थांबला नाही..24 ऑक्टोबर 1926 च्या त्या रात्री हौदिनी आपला कार्यक्रम सादर करण्यासाठी आला. त्याच्या पोटात तीव्र वेदना होऊ लागल्या. डॉक्टरांनी त्याची तपासणी केली असता त्याला अपेंडिक्स असल्याचे निष्पन्न झाले. हौदिनीला शो न करण्याचा सल्ला देण्यात आला होता पण हौदिनीला शो सोडायचा नव्हता.

त्याने नुकतीच शेवटची कामगिरी सुरू केली होती की तो अचानक खाली पडला. संपूर्ण सभागृहात शांतता पसरली. हौदिनीला तातडीने रुग्णालयात नेण्यात आले. त्याचे ऑपरेशन सुरू झाले. ऑपरेशन दरम्यान त्याचे अपेंडिक्स फुटल्याचे आणि त्यातून गळती सुरू झाल्याचे आढळून आले. डॉक्टरांनी त्वरीत त्याला बरे केले, परंतु त्यानंतरही हौदिनी शुद्धीवर आला नाही. आठवडाभरा नंतर डॉक्टरांनी त्याला शुद्धीवर आणण्याचा खूप प्रयत्न केला पण एका आठवड्यानंतर हौदिनीचा मृत्यू झाला. असं सांगितल जात. परंतु सत्य काही वेगळचं होत.

एका महान जादूगाराने अखेर जगाचा निरोप घेतला हॅरी हौदिनीचा मृत्यू आजही एक गूढ आहे. त्यामागचे खरे कारण काय होते हे कोणालाच माहीत नाही. त्याच्या मृत्युचं कारण हे पोटात खोलवर लागलेला मार हे पण असू शकते. पण आजही त्याच्या मृत्यूची केवळ अटकळच बांधली जाते..


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गंडा

सावधगिरी बाळगा जेव्हा तोंडामध्ये अशी लक्षणे दिसतील, तोंडाच्या कर्करोगाचा धोका असू शकतो!

व्हीडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here