आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

आयपीएल 2022च्या आधीच संघांसाठी आली वाईट बातमी, या देशाचा बोर्ड घेणार नकोसा निर्णय…


इंग्लंडच्या पुरुष क्रिकेट संघाची कसोटी क्रिकेटमधील अलीकडची कामगिरी निराशाजनक आहे. अॅशेस 2021 मध्ये त्याचा वाईट पराभव झाला आहे. भारत दौऱ्यावर इंग्लंडचा पराभव झाला होता त्याचप्रमाणे त्याच्या भूमीवर भारताविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या मालिकेतही तो पिछाडीवर आहे. अशा स्थितीत इंग्लंड क्रिकेट बोर्ड आता आपल्या खेळाडूंना लगाम घालण्याच्या तयारीत आहे. IPL 2022 मध्ये इंग्लिश खेळाडूंच्या खेळण्यावर बंधने येऊ शकतात. आतापर्यंत संपूर्ण आयपीएलमध्ये खेळण्यासाठी इंग्लिश खेळाडू उपस्थित होते, परंतु आतापासून असे करणे कठीण आहे. कसोटी क्रिकेटच्या तयारीमुळे खेळाडूंना आयपीएलमध्ये खेळण्यास परवानगी मिळणे कठीण दिसतंय.

टाईम्स या इंग्रजी वृत्तपत्राने दिलेल्या वृत्तानुसार, इंग्लंड क्रिकेट बोर्डाला आपल्या संघाचा कसोटी खेळ सुधारण्यासाठी काही सूचना मिळाल्या आहेत. आयपीएलमधील खेळाडूंच्या सहभागावर बंदी घालण्याची सूचनाही यापैकीच एक आहे. या सूचना इंग्लिश संघाचे व्यवस्थापकीय संचालक ऍशले गिल्स यांनी इंग्लंड क्रिकेट बोर्डाच्या क्रिकेट समितीचे प्रमुख अँड्र्यू स्ट्रॉस यांना दिल्या आहेत. आगामी उन्हाळी हंगामापूर्वी इंग्लंडच्या कसोटीपटूंना चांगली तयारी करता यावी यासाठी या शिफारसी देण्यात आल्या आहेत. त्यांनी कसोटी मालिकेपूर्वी प्रथम श्रेणी सामने खेळले आहेत आणि या फॉरमॅटमध्ये ते खायला तयार आहेत.

2021 च्या देशांतर्गत हंगामात, न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेसाठी इंग्लंड संघातील अनेक मोठ्या कसोटी खेळाडूंना विश्रांती देण्यात आली होती. यावेळी अनेक खेळाडू आयपीएलमध्ये खेळत होते. इंग्लंडच्या विश्रांती आणि रोटेशन धोरणांतर्गत हे पाऊल उचलण्यात आले. मात्र हे धोरण कामी आले नाही. कसोटी क्रिकेटमध्ये इंग्लंडचा काळ वाईट होता. त्याने 15 पैकी फक्त चार कसोटी जिंकल्या.

आयपीएल

मात्र, नव्या सूचनांची अंमलबजावणी करणे इंग्लिश क्रिकेट बोर्डासाठी सोपे जाणार नाही. आयपीएलमधून खेळाडूंना भरपूर पैसा मिळतो. अशा परिस्थितीत कोणत्याही प्रकारच्या निर्बंधाचा त्यांच्या बाजारमूल्यावर वाईट परिणाम होतो. अशा स्थितीत खेळाडू बोर्डाच्या निर्णयाच्या विरोधात जाऊ शकतात. पण जवळपास दोन महिने करारबद्ध खेळाडू उपलब्ध नसल्याने इंग्लंड बोर्ड खूश नसल्याचे बोलले जात आहे. यातील काही खेळाडू असे आहेत की त्यांना इंग्लिश बोर्डाकडून दहा लाख पौंडांपेक्षा जास्त रक्कम मिळते.

आयपीएल 2022 मध्ये 10 संघ सहभागी होणार आहेत. त्यामुळे या वेळी सामन्यांची संख्या अधिक असेल. तसेच स्पर्धा लांबणार आहे. आयपीएल 2022 एप्रिलच्या अखेरीपासून ते जूनच्या पहिल्या आठवड्यात होणार आहे. याच काळात इंग्लंडला न्यूझीलंडविरुद्ध तीन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळायची आहे. सध्या इंग्लंडच्या कसोटी संघातील जॉनी बेअरस्टो, जोस बटलर, बेन स्टोक्स, जोफ्रा आर्चर, डेव्हिड मलान आणि ख्रिस वोक्स हे खेळाडू आयपीएलमध्ये खेळतात. त्यांच्याशिवाय संघ खूप कमकुवत होतो. त्यामुळे आता हे खेळाडू आपल्या बोर्डाच्या विरोधात जाऊन आयपीएलमध्ये येतील अशी शक्यता कमीच दिसतेय. आणि असं झालच तर आयपीएलमध्ये  इंग्लंडचा एकही खेळाडू दिसणार नाही..


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here