आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

भगवान श्रीकृष्णाने सांगितल्याप्रमाणे या प्रकारच्या स्त्रिया असतात कुटुंबासाठी कल्याणकारी, सर्व प्रकारचे सुख असते त्यांच्या दारी…


ज्या कुटुंबात संस्कृती आणि परंपरा पाळल्या जातात, त्या कुटुंबात सदैव सुख-शांती नांदते. स्त्री ही घराची लक्ष्मी असते. आपल्या धर्मग्रंथातही महिलांना कुटुंबाचा सर्वात महत्त्वाचा भाग मानले गेले आहे. असे काही नियम आपल्या शास्त्रात सांगण्यात आले आहेत, ज्यांचे पालन करणारी स्त्री जीवनात सर्व प्रकारचे सुख प्राप्त करते.

घराची रोज स्वच्छता करावी. घरातील लक्ष्मीला नमस्कार केल्यावरच माता लक्ष्मी घरात प्रवेश करते, त्यामुळे महिलांनी घराची स्वच्छता करून मां लक्ष्मीचे स्वागत करावे. शास्त्रानुसार घरातील लक्ष्मी म्हणजेच घरातील स्त्रीने घरात प्रथम उठले पाहिजे. ज्या कुटुंबाची लक्ष्मी सकाळी लवकर उठते त्या कुटुंबाचे भाग्यही उगवते. आणि या कुटुंबावर माँ लक्ष्मीची कृपा सदैव राहते.

महिलांनी अंथरुणावर बसून कधीही जेवू नये. महिलांचा आवाज नेहमी गोड असावा. सासूने वाहूचा अपमान करू नये आणि वाहूने सासूचा अपमान करू नये. ज्या घरात महिला एकमेकांच्या प्रेमाने राहतात त्या घरात माता लक्ष्मीचा वास असतो.

स्त्रिया

शास्त्रानुसार घरातील महिलांनी पाहुण्यांसोबत एकाच आसनावर बसू नये. असे केल्याने वैवाहिक नात्यात दुरावा येऊ शकतो. महिलांनी चोवीस तास डोक्यावर पल्लू घालणे आवश्यक नाही, परंतु घरातील ज्येष्ठांचा आदर करण्यासाठी त्यांनी वडिलांच्या उपस्थितीत डोक्यावर पल्लू घातला पाहिजे जेणेकरून ज्येष्ठांचा आदर होईल आणि त्यांचे आशीर्वाद मिळतील. ज्या घरात वडीलधार्‍यांचा आदर आणि आनंद असतो, त्या घरात आनंद आणि सकारात्मकता असावी.

आपल्या शास्त्रानुसार जेव्हा घरातील स्त्रीने देवाची पूजा करावी तेव्हा तिने डोक्यावर पल्लू ठेवावा. जेव्हा आपण पूजा करतो तेव्हा आपण आपले दु:ख देवासोबत शेअर करतो. पूजेच्या वेळी प्रसादात डोक्याचे केस पडले तर प्रसाद अपवित्र होतो. त्यामुळे देवाची पूजा करताना डोक्यावर पल्लू अवश्य ठेवावा.

लांब केस असलेल्या महिला अत्यंत शुभ आणि भाग्यशाली असतात. लांब केस असलेल्या महिलांमुळे परदेशी पुरुषांमध्ये विकृती निर्माण होऊ शकते आणि असे लांब केस देखील दिसू शकतात.बाहेर जाताना व गर्दीच्या ठिकाणी पदर डोक्यावर ठेवावा. या कारणांसाठी महिलांनी वेळोवेळी डोक्यावर पदर ठेवलाच पाहिजे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here