आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या 5 कारणांमुळे पहिल्या एकदिवशीय सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने भारतीय संघाचा पराभव केलाय..


भारत आणि दक्षिण आफ्रिका (INDvsSA) यांच्यातील 3 सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेतील पहिला सामना बुधवारी पार्ल येथे खेळला गेला. या सामन्यात भारतीय संघाची पुन्हा निराशा झाली आणि कसोटी मालिकेतील पराभवानंतर पहिल्या एकदिवसीय सामन्यातही पराभवाला सामोरे जावे लागले. या पराभवासह टीम इंडिया वनडे मालिकेतही ०-१ ने पिछाडीवर आहे.

पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात भारतीय संघाच्या पराभवाची  ही 5 कारणेही समजून घेऊया..

दक्षिण आफ्रिका (INDvsSA) विरुद्धच्या या सामन्यात भारताचा संघ खूप मजबूत दिसत होता. दक्षिण आफ्रिकेच्या संघात अनुभवाची कमतरता होती, अशा स्थितीत भारत विजयाचा दावेदार मानला जात होता, मात्र या पहिल्याच सामन्यात भारताचा ३१ धावांनी पराभव झाला. या पराभवाला भारतीय संघाच्या अनेक चुका कारणीभूत ठरल्या. भारताने सामन्यादरम्यान अनेक चुका केल्या, ज्यामध्ये कामगिरीपासून रणनीतीपर्यंत अनेक त्रुटी होत्या.

केएल राहुलला कर्णधारपदाची खेळी खेळता आली नाही:

विराट कोहलीची कर्णधारपदावरून हकालपट्टी आणि नवीन कर्णधार रोहित शर्माच्या अनुपस्थितीमुळे केएल राहुलकडे कर्णधार म्हणून मोठी जबाबदारी आली होती. केएल राहुलही गेल्या काही काळापासून भारतासाठी जबरदस्त फॉर्ममध्ये आहे. अशा परिस्थितीत, दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या (INDvsSA) या पहिल्या सामन्यात राहुलकडून कर्णधारपदाची अपेक्षा होती, परंतु तो केवळ 12 धावा करून अर्धवेळ गोलंदाज एडन मार्करामचा बळी ठरला. राहुलने इथे जबाबदारी घ्यायला हवी होती.

भारतीय संघ

व्यंकटेश अय्यर यांचा योग्य वापर केला नाही.

भारतीय संघाने हार्दिक पांड्याऐवजी व्यंकटेश अय्यरला मोठ्या आशेने संधी दिली. व्यंकटेश अय्यरला अष्टपैलू म्हणून पदार्पण करण्याची संधी मिळाली. पण केएल राहुलने गोलंदाजीत व्यंकटेश अय्यरचा वापर केला नाही. अलीकडेच त्याने विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये चांगली गोलंदाजी दाखवली आहे. पण कर्णधार राहुलने यजमानांविरुद्ध (INDvsSA) अय्यरला गोलंदाजी न देऊन चूक केली.

विराट-धवनशिवाय कोणीही छाप पाडू शकले नाही.

दक्षिण आफ्रिकेने भारतासाठी ठेवलेले लक्ष्य या खेळपट्टीवर अवघड मानले जात नव्हते. विराट कोहली आणि शिखर धवन यांच्यातील दुस-या विकेटची भागीदारी भारतासाठी आशादायक दिसत असताना, श्रेयस अय्यर, ऋषभ पंत आणि व्यंकटेश अय्यर यांच्या खराब कामगिरीमुळे भारतीय संघ लक्ष्यापासून दूर राहिला. जिथे या सामन्यात (INDvsSA) कोहली-धवनशिवाय एकही फलंदाज टिकू शकला नाही.

सलामीच्या विकेटनंतर दक्षिण आफ्रिकेवर दडपण आणता आले नाही.

या सामन्यात भारताने जबरदस्त सुरुवात केली. दक्षिण आफ्रिकेचे भारताने 18व्या षटकातच 68 धावांवर 3 गडी बाद केले. येथून भारतीय संघाला दक्षिण आफ्रिकेला झटपट गुंडाळण्याची संधी होती. मात्र त्यानंतर टेम्बा बावुमा आणि रुसी व्हॅन डर डुसेन यांनी शानदार फलंदाजी केली. भारत या दोन्ही फलंदाजांना कोणत्याही प्रकारे रोखू शकला नाही आणि या दोघांनी भारताची चांगली सुरुवात करताना 204 धावांची भागीदारी रचली.

शार्दुल ठाकूरने दिल्या भरपूर धावा.

शार्दुल ठाकूरची दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात तिसरा वेगवान गोलंदाज म्हणून निवड करण्यात आली. शार्दुल ठाकूरकडून चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा होती, मात्र त्याने आपल्या गोलंदाजीने निराशा केली. शार्दुलला एकही विकेट घेता आली नाही आणि वरून त्याने 10 षटकांत 72 धावा दिल्या. त्याने विकेट न घेतल्यास धावा रोखणे निश्चितच अपेक्षित होते. शार्दुलने मात्र फटकेबाजी करत अर्धशतक निश्चित केले.

याचं सर्व कारणांमुळे भारतीय संघाचा पराभव झाला..


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here