आमचे नवनवीन माहितीपूर्ण व्हिडीओ पाहण्यासाठी आमच्या युट्युब चॅनेल ला सब्सक्राईब करा.

===

तब्बल एवढ्या कोटींची कमाई करत लोकेश राहुल आयपीएल 2022मधील सर्वांत महागडा कर्णधार ठरलाय…


आयपीएल 2022 मध्ये दोन नवीन संघ सामील झाल्याने हे सीजन खास असणार आहे. आयपीएल 2022 पासून दोन नवीन संघ या स्पर्धेत सहभागी होणार आहेत. फेब्रुवारीमध्ये होणाऱ्या आयपीएल 2022 मेगा लिलावापूर्वीच लखनौ आणि अहमदाबाद फ्रँचायझीने प्रत्येकी तीन खेळाडूंची निवड केली आहे. लखनौ संघाची कमान केएल राहुलच्या हाती देण्यात आली आहे त्यासाठी संघाने राहुलला मोठी रक्कम दिली आहे.

इंडियन प्रीमियर (IPL) च्या इतिहासातील सर्वात महागडी फ्रँचायझी बनलेल्या गोएंका समूहाच्या मालकीच्या लखनौ फ्रँचायझीने टीम इंडियाचा सलामीवीर केएल राहुलला विकत घेण्यासाठी मोठी रक्कम खर्च केली आहे. पंजाब किंग्जचा माजी कर्णधार केएल राहुलला लखनौ फ्रँचायझीने 17 कोटी रुपयांना कर्णधार म्हणून करारबद्ध केले आहे.

राहुल

यावेळी आयपीएल 2022 मेगा लिलाव आयपीएल 2022 पूर्वी आयोजित केला जाणार आहे. 8 जुन्या संघांनी दोन नवीन संघांमध्ये कायम ठेवल्यामुळे, लखनौ आणि अहमदाबाद फ्रँचायझींना आयपीएल 2022 मेगा लिलावापूर्वी एकत्र 3-3 खेळाडू जोडण्याचा अधिकार देण्यात आला.

IPL 2022 मेगा लिलावापूर्वी लखनऊ आधीच कोचिंग स्टाफमध्ये सामील झाला आहे. त्याचबरोबर केएल राहुल आयपीएल 2022 चा सर्वात महागडा कर्णधार बनला आहे.

ऑस्ट्रेलियाला T20 विश्वचषक चॅम्पियन बनवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावणारा अष्टपैलू मार्कस स्टॉइनिससाठीही लखनौने मोठी रक्कम खर्च केली आहे. लखनौ फ्रँचायझीने या खेळाडूला 9.2 कोटी रुपयांमध्ये करारबद्ध केले आहेतर 2020 मध्ये पंजाब किंग्सकडून पदार्पण करणारा युवा लेगस्पिनर रवी बिश्नोई याला फ्रँचायझीने 4 कोटींना विकत घेतले आहे.

बिश्नोई हा अनकॅप्ड खेळाडू आहे. यानंतर लखनऊमध्ये लिलावासाठी जवळपास 59 कोटी रुपये शिल्लक आहेत.

लखनौ आयपीएल फ्रँचायझी संघाचे 3 खेळाडू (3 खेळाडूंसाठी 30 कोटी खर्च)

1. लोकेश राहुल (भारत) – रु. 17 कोटी – कर्णधार

2. मार्कस स्टॉइनिस (ऑस्ट्रेलिया) – 9.2 कोटी रुपये

3. रवी बिश्नोई (भारत) – 4 कोटी रुपये


====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here