आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

संपूर्ण गुन्हेगारी संपवून, तुरुंगात एकही कैदी नसलेला ‘नेदरलँड’ हा पहिला आणि एकमेव देश बनलाय…


जगातला क्वचितच असा कोणताही देश असेल जिथे गुन्हे घडत नसतील गेल्या काही दशकापासून अनेक आशियाई आणि आफ्रिकन देशामध्ये गुन्हेगारी वेगाने वाढत आहे भारत पाकिस्तान आणि चीनसह अनेक आशियाई देशाच्या तुरुंगात गुन्हेगारच नव्हे तर निरपराधी वर्षानुवर्षे तुरुंगवास भोगत आहेत जिथे गुन्हेगारीचे प्रमाण झपाट्याने कमी होत आहे यापैकी एक देश म्हणजे नेदरलँड

युरोपियन देश नेदरलँड हा जगातला एकमेव असा देश बनला आहे जिथे आता एकही गुन्हेगार उरलेला नाही ज्याला तुरुंगात पाठवता येईल असा तुमचा आमच्यावर विश्वास बसणार नाही पण हे १००% खरं आहे नेदरलँड च्या तुरुंगात गुन्हेगार नसल्यामुळे ते आता बंद केले जात आहेत.

सध्य ेदरलँड ची एकूण लोकसंख्या  1. ७४ कोटी आहे म्हणजेच भारताची राजधानी दिल्ली पेक्षा कमी आहे तर सध्या दिल्लीची लोकसंख्या कोटीपेक्षा अधिक आहे असे असूनही दिल्लीच्या तुलनेत नेदरलॅंड मध्ये गुन्हेगारीचे प्रमाण कमी आहे गुन्हेगार नसल्यामुळे नेदरलॅंडचे ओसाड पडले आहेत  २०१६ मध्ये टेलिग्राफ यूकेमध्ये प्रकाशित झालेल्या अहवालानुसार नेदरलँड च्या कायदा मंत्रालयाने तेव्हा सुचवले होते कि पुढील वर्षांमध्ये देशातील एकूण गुन्ह्यामध्ये दरवर्षी . टक्क्यांनी घट होईल नेदरलँड च्या सरकारने खरोखरच हे केले आणि आज नेदरलँडस जगातील सर्वात सुरक्षित देश बनला आहे

नेदरलँड
 

२०१३ मध्ये नेदरलँडच्या तुरुंगात फक्त १९ कैदी होते मात्र २०१८ पर्यंत या देशात एकही गुन्हेगार शिल्लक नव्हता अश्या परिस्थितीत नेदरलँड सरकारने तुरुंग बंद करण्याचा निर्णय घेतला या निर्णयामुळे कारागृहात सुमारे २००० कर्मचाऱ्यांची नोकरी गमवावी लागणाऱ्याच्या मार्गावर आहे या दरम्यान सरकारने यातील केवळ ७०० कर्मचाऱ्यांची अन्य ठिकाणी बदली केली बाकीचे कामगार बेकार होते.

नेदरलँड मध्ये गुन्हेगारी संपण्याचे कारण काय आहे?

नेदरलॅंड च्या तुरुंगात कैदी साठी इलेक्ट्रॉनिक अंकाल मॉनिटरिंग सिस्टिम आहे या अंतर्गत प्रत्येक कैद्याच्या पायात एक उपकरण लावले जाते ज्यामुळे त्याचे स्थान समजू शकेल हे उपकरण रेडिओ फ्रिक्वेन्सी सिग्नल पाठवते ज्यामध्ये गुन्हेगारा चे ठिकाण कळते एखादा गुन्हेगार अनुज्ञेय मर्यादाबाहेर गेल्यास त्याची महिती पोलिसाना मिळते या इलेक्ट्रॉनिक एकल मॉनिटरिंग सिस्टिम मुळे देशातील अति खाण्याचे प्रमाण दूर करण्यात यश आले आहे.

गेल्या चार वर्षापासून रिकामे असलेले कारागृह बंद  होण्यापासून वाचवण्यासाठी आणि बेरोजगारांना रोजगार उपलब्ध करून देण्यासाठी नेदरलँड सरकारला आता कैद्यांना नॉर्वे मध्ये आणावे लागले आहेत सरकारच्या या निर्णयामुळे आता अनेकांना पुन्हा रोजगार मिळू लागला आहे

नेदरलँडच्या कायदा व्यवस्थे ची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे तेथील तुरुंगात कैद्यांना दिवसभर ठेवण्याऐवजी गुन्हेगाराला त्याच्या आवडीनुसार काम करण्याचे स्वतंत्र दिले जाते परंतु नेदरलँ ारागृहे ही बंद केल्याने याचा अर्थ असा होतो कि नेदरलँड एक देश एक व्यवस्था एक सरकार आणि नागरिक म्हणून यशस्वी झाला आहे


===

 

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here