आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

संस्कारी बाबूजी म्हणून प्रसिद्ध असलेले आलोकनाथ खऱ्या आयुष्यात मात्र भलतेच रोमांटिक होते…


बॉलिवूडमध्ये असे अनेक कलाकार आहेत जे प्रेक्षकांना वेगवेगळ्या पात्रांनी मंत्रमुग्ध करतात. बॉलिवूड अभिनेता आलोक नाथ यांनी सुसंस्कृत वडील म्हणून आपली ओळख निर्माण केली आहे. त्यांनी बॉलिवूडच्या बहुतेक चित्रपटांमध्ये नायक आणि नायिकेच्या वडिलांची भूमिका साकारली आहे आणि त्या पात्रांमध्येही ते खूप आवडले. इतकेच नाही तर त्यांच्या चारित्र्याचा विचार करता त्याचे नाव ‘संस्कारी बाबूजी’ असे ठेवले गेले.

10 जुलै 1956 रोजी जन्मलेल्या आलोकनाथ यांचा यावर्षी 65 वा वाढदिवस साजरा होत आहे. त्यांचे वडील डॉक्टर होते आणि आई गृहिणी होती. आलोक नाथ यांनी त्यांच्यासारखे डॉक्टर व्हावे, अशी त्यांच्या वडिलांचीही इच्छा होती. आलोक यांचे शालेय शिक्षण आणि पदवी दिल्लीहूनच झाली.  महाविद्यालयानंतर त्यांचे मन अभिनयाकडे वाटचाल करू लागला. यामुळे ते महाविद्यालयाच्या रुचिका थिएटर ग्रुपमध्ये दाखल झाले. यानंतर त्यांनी नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये तीन वर्षे अभ्यास केला आणि जबरदस्त अभिनय शिकला. नाटकात मिळालेल्या अभिनय धड्यांमुळे अजूनही ते आपली भूमिका चांगलीच निभावतात.

आलोकनाथ

आलोक नाथने मोठ्या स्क्रीनवर तसेच छोट्या पडद्यावर नेहमी एका प्रेमळ वडिलांची भूमिका केली आहे ज्यांच्या मनात नेहमी आपल्या मुलांविषयी प्रेम असते. त्यांनी आपल्या कारकीर्दीत सुमारे 140 चित्रपट आणि 15 हून अधिक टीव्ही मालिका केल्या आहेत. त्यांनी बाबूजींची बहुतेक पात्रं निभावली आहेत. 1980  मध्ये ‘गांधी’ चित्रपटाद्वारे त्यांनी आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केली. या चित्रपटातील त्यांची भूमिका छोटी होती, पण या चित्रपटातूनच त्यांनी बॉलिवूडमध्ये पाऊल ठेवले.

आलोक नाथ ‘गांधी’ चित्रपटानंतर मुंबईत आले, पण दुसर्‍या चित्रपटासाठी त्यांना जोरदार संघर्ष करावा लागला.  पाच वर्षे त्याला दुसरा कोणताही चित्रपट मिळाला नाही. या दरम्यान त्यांनी पृथ्वी नाट्यगृहात 2 वर्ष नादिरा बब्बर यांच्याबरोबर अभिनय केला. त्याचवेळी आलोक नाथ यांना त्यांनी केलेल्या ‘मशाल’ चित्रपटात छोटी भूमिका मिळाली.

आलोक नाथ यांना नंतर संस्कारी बाबूजींचा टॅग आला. यापूर्वी त्यांनी चित्रपटांमध्ये रोमँटिक हिरोची भूमिका साकारली होती.  1987 मध्ये आलेल्या ‘कामग्नि’ चित्रपटात त्यांनी खूप रोमँटिक आणि हॉट सीन दिले. या व्यतिरिक्त त्यांनी ‘विनाशक’, ‘षड्यंत्र’ आणि ‘बोल राधा बोल’ अशा बर्‍याच चित्रपटांमध्ये खलनायकाची भूमिका केली होती. तथापि, केवळ सकारात्मक भूमिकेतच त्यांना पसंद केले. एकदा आलोक नाथ यांना जितेंद्रच्या वडिलांच्या भूमिकेची ऑफर आली होती, परंतु काही कारणास्तव त्यांनी ही भूमिका करण्यास नकार दिला.

लोकांच्या डोळ्यात अश्रू आणणार्‍या ‘मैंने प्यार किया’, ‘हम आपके हैं कौन’, ‘विवाह’, ‘एक विवाह’ आईसा भी या सिनेमात आलोक नाथ यांनी वडिलांची भूमिका साकारली. या चित्रपटांबरोबरच तो छोट्या पडद्यावरही सक्रिय होते. आलोक नाथही ‘बुनियाद’, ‘हमलोग’ सारख्या कार्यक्रमात दिसले.  तसेच त्यांनी आपला संस्कारी टॅग बदलण्याचा प्रयत्न केला आहे.  ‘सोनू के टीटू की स्वीटी’ आणि ‘दे दे प्यार दे’ मध्येही त्याने मस्त दादा आणि वडिलांची भूमिका केली आहे. या व्यक्तिरेखांमध्येही ते खूप भावले.


=

 

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

तारक मेहता का उल्टा चश्मा मालिकेतून घराघरात प्रसिद्ध असलेले “नट्टू काका” आज कायमचं जग सोडून गेलेत…

आपल्या मुलाने सेक्स करावं, ड्रग्स घ्यावे अशी इच्छा शाहरुख खानने 24 वर्षापूर्वीच बोलून दाखवली होती..

इस्टर बेटावर सापडलेल्या या मूर्तींशी संबंधित रहस्य आजपर्यंत शास्त्रज्ञांनाही सोडवता आलेले नाहीये..

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

खरचं धोनीने अनेक यष्टीरक्षकांचे करीयर संपवलंय का?

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here