आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

ना रोहित ना विराट…आयसीसी विश्वचषक २०२३मध्ये हे युवा खेळाडू गाजवतील मैदान,कामगिरी आहे एकदम झक्कास…


आयसीसी विश्वचषक २०२३ सुरू होण्यास आता फक्त १  वर्षे उरलंय. या मोठ्या आणि महत्त्वाच्या स्पर्धेसाठी क्रिकेटच्या महान संघांनी तयारी सुरू केली आहे. या संदर्भात, हे संघ त्यांच्या बेंच स्ट्रेंथपासून ते सध्याच्या खेळाडूंपर्यंत त्यांच्या रणनीतीवर काम करत आहेत. या संदर्भात, जर आपण भारतीय संघाबद्दल बोललो, तर आयसीसी विश्वचषक २०२३ पर्यंत, सध्याचा कर्णधार विराट कोहलीचे वय३४ -३५ वर्षे असेल. या दृष्टीने भारतीय संघ विश्वचषकानंतर नव्या कर्णधाराच्या शोधात असेल. या लेखात आपण अशा ३ भारतीय खेळाडूंबद्दल बोलणार आहोत जे विराटने कर्णधारपद सोडल्यास आयसीसी विश्वचषक २०२३ भारतीय संघाची कमान सांभाळू शकतात.

या यादी मध्ये फाजिल्का येथील शुभमन गिल या 21 वर्षाच्या तरुण मुलाने आपल्या शानदार क्रिकेटने सर्व क्रिकेट तज्ज्ञांना आपले चाहते बनवले आहे. भारताच्या ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावर कसोटी मालिकेतून आंतरराष्ट्रीय कसोटी पदार्पण करणाऱ्या शुभमन गिलने उत्कृष्ट आणि जागतिक दर्जाची फलंदाजी करत भारतीय संघाच्या विजयात महत्त्वाची भूमिका बजावली.

आयसीसी विश्वचषक

जोपर्यंत कर्णधारपदाचा संबंध आहे, शुभमन गिल १९ देवधर ट्रॉफीमध्ये भारतीय क्रिकेटच्या इतिहासातील सर्वात तरुण कर्णधार ठरला. इंडिया क चे कर्णधार असताना गिलने पहिल्याच सामन्यात १४३ धावांचे शानदार शतक झळकावले. यानंतर युवा कर्णधाराच्या नेतृत्वाखाली भारत क संघाने अंतिम फेरीपर्यंतचा प्रवास केला. 2023 च्या विश्वचषकानंतरही (ICC World Cup 2023) शुभमनमध्ये क्रिकेटला भरपूर वाव असेल हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. त्यानंतर विश्वचषकानंतर तो भारतीय संघाची परिस्थिती सांभाळताना दिसणार आहे.

रिषभ पंथ हा आपला दुसरा खेळाडू आहे जो २०२३ विश्व्चषकासाठी एकदम सज्ज झाला आहे. ऋषभ राजेंद्र पंत, ज्याला सामान्यतः ऋषभ पंत म्हणून ओळखले जाते, हा एक भारतीय मधल्या फळीतील फलंदाज आणि यष्टीरक्षक आहे जो इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये भारत आणि दिल्ली डेअरडेव्हिल्सकडून खेळतो. २०२१ च्या आयपीएलसाठी दिल्ली डेअरडेव्हिल्सचा कर्णधार म्हणून त्याची निवड झाली होती.

श्रेयस अय्यरचा सुरुवातीपासूनच क्रिकेटकडे कल होता. अय्यर ४ वर्षांचा असताना घरी त्याच्यासोबत खेळताना त्याचे वडील त्याच्यासाठी गोलंदाजी करायचे आणि त्यानंतर श्रेयसच्या बेटिंगमधील स्थलांतर पाहून त्याच्यात अफाट क्रिकेट प्रतिभा दडलेली असल्याचे संतोषच्या लक्षात आले.

अय्यर लहान वयातही तो खेळण्यात चांगली कामगिरी करण्यात चांगला होता आणि त्याने इंडियन जिमखान्यात खेळताना ४६ चेंडूत शतक झळकावले. अशाप्रकारे खेळत अय्यरने लवकरच देशांतर्गत खेळांमध्ये आपला ठसा उमटवला. श्रेयश सुद्धा भावी दिग्गज खेळाडू ठरेल.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here