आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या 4 खेळाडूंची कसोटी कारकीर्द जवळपास संपल्यात जमा झालीय, संघात पुनरागमन करण्याचे सर्व दरवाजे झालेत बंद..


टीम इंडिया सध्या बदलाच्या काळातून जात आहे. टी-20, वनडेनंतर आता कसोटीतही संघाला नवा कर्णधार मिळणार आहे. विराट कोहली फलंदाज म्हणून खेळताना दिसणार आहे. विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियामध्ये कसोटी सामने खेळून बाद झालेल्या अनेक खेळाडूंचा प्रवेश आता कठीण झाला आहे. अशा स्थितीत या 4 खेळाडूंची कसोटी कारकीर्द जवळपास संपली आहे.त्यांची संघात पुन्हा इंट्री होईल असं वाटत नाही.

टीम इंडियामध्ये निवड होणं अवघड असू शकतं, पण कमी वेळात टीममध्ये स्वत:ला सांभाळणं हीही मोठी गोष्ट आहे. टीम इंडियासाठी कसोटीत चमकदार कामगिरी केल्यानंतरही हे 4 दिग्गज खेळाडू कसोटी संघातून बाहे पडले होते आता त्याचं पुनरागमन अशक्य आहे. भारताचे चार खेळाडू असे आहेत, ज्यांची कसोटी कारकीर्द जवळपास संपली आहे आणि त्यांच्यासाठी कसोटी संघाचे दरवाजेही बंद झालेले दिसत आहेत.

 शिखर धवन: एकेकाळी टीम इंडियाचा सलामीवीर शिखर धवन तिन्ही फॉरमॅटमध्ये ओपनिंग करायचा. पण आता तो केवळ एकदिवसीय संघाचा भाग आहे. तथापि, बर्याच काळापासून धवन क्रिकेटच्या सर्व फॉरमॅटमध्ये अव्वल खेळाडू आहे. शिखरने कसोटी क्रिकेटमध्ये 34 सामन्यांमध्ये 41 च्या सरासरीने 7 शतकांच्या मदतीने 2300 हून अधिक धावा केल्या आहेत. मात्र आता त्याचे कसोटी संघात पुनरागमन अशक्य झाले आहे.

कारकिर्दीच्या शेवटच्या टप्प्यावर उभे असताना आणि रोहित शर्माशिवाय केएल राहुल, मयंक अग्रवाल, शुभमन गिल या सलामीवीरांनी त्याच्यासाठी पुनरागमनाचे मार्ग बंद केले आहेत. सर्व खेळाडू सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहेत. धवन 2018 पासून कसोटी क्रिकेटमध्ये खेळलेला नाही आणि त्यानंतर त्याला कोणत्याही कसोटी मालिकेत खेळण्याची संधी देण्यात आली नाही. वरील सर्व प्रकरण लक्षात घेता धवन लवकरच कसोटी फोर्मेटमधून निवृत्ती जाहीर करू शकतो..

भुवनेश्वर कुमार: टीम इंडियाच्या मोहम्मद सिराज, मोहम्मद शमी, जसप्रीत बुमराह आणि शार्दुल ठाकूर या चौघांनीही परदेश दौऱ्यावर चमकदार कामगिरी केली आहे. याशिवाय उमेश यादव, इशांत शर्मा, प्रसिद्ध कृष्णा, नवदीप सैनी, नजरतन या वेगवान गोलंदाजांच्या उपस्थितीत टीम इंडियात वेगवान गोलंदाज भुवनेश्वर कुमारचे पुनरागमन जवळपास अशक्य आहे. इंग्लंड दौऱ्यासाठीच्या कसोटी संघात भुवनेश्वरचा समावेश करण्यात आला नव्हता.

याशिवाय न्यूझीलंड आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत भुवनेश्वर कुमारलाही संधी मिळाली नाही. 2012 मध्ये कारकिर्दीला सुरुवात करणाऱ्या भुवनेश्वर कुमारची ताकद स्विंग होती, पण टी-20 विश्वचषकातील कामगिरी खूपच खराब होती. दुखापतीमुळे संघात आणि बाहेर असलेला भुवनेश्वर 2018 मध्ये दुखापतीमुळे कसोटी संघाबाहेर होता, जो आतापर्यंत या फॉरमॅटमध्ये खेळलेला नाही. याशिवाय या वेगवान गोलंदाजाला तो ज्या वेगासाठी ओळखला जात होता तो आता राहिला नाही.

कसोटी

हार्दिक पांड्या : सध्याच्या युगात टीम इंडियाचा सर्वात मोठा अष्टपैलू खेळाडू हार्दिक पांड्या आहे, यात शंका घेण्यास जागा नाही. पांड्याने आतापर्यंत कसोटी क्रिकेटमध्ये 11 सामने खेळले असून, 31 च्या सरासरीने 532 धावा केल्या आहेत, तसेच 3.38 च्या इकॉनॉमीने 17 विकेट्स घेतल्या आहेत. मात्र दीर्घकाळ गोलंदाजी न केल्यामुळे आणि टी-२० विश्वचषकातील खराब कामगिरीमुळे हार्दिक पांड्याला संघातून बाहेर काढण्यात आलंय.

हे सर्व पाहता पांड्याची कसोटी कारकीर्दही संपुष्टात येण्याच्या मार्गावर असल्याचे दिसते. तज्ज्ञांचे मत आहे की पांड्या पाठीच्या दुखापतीने त्रस्त आहे, त्यामुळे तो कसोटी क्रिकेटमध्ये गोलंदाजी करू शकणार नाही. पांड्या 2018 नंतर कसोटी क्रिकेटचा भाग नाही.

कुलदीप यादव: टीम इंडियासाठी एकेकाळी तिन्ही फॉरमॅटमध्ये खेळणाऱ्या कुलदीप यादवचे वाईट दिवस अशा प्रकारे सुरू झाले की तो कसोटी, वन डे आणि टी-२० मधूनही बाहेर पडला. ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यात कुलदीप यादवला प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनी मुख्य फिरकी गोलंदाज आर अश्विनपेक्षा पसंती दिली होती. मात्र, तो जितक्या वेगाने संघात आला तितक्याच लवकर बाद झाला. अलीकडेपर्यंत कुलदीप यादवला टीम इंडियाच्या सर्व फॉरमॅटमधून वगळण्यात आले होते. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या मर्यादित षटकांच्या सामन्यांमध्ये संधी दिली असली, तरी कसोटीत पुनरागमन अद्यापही अशक्य वाटत आहे.

खराब फॉर्ममुळे कुलदीप यादव सतत फ्लॉप होत आहे. आयपीएलमधील खराब फॉर्ममुळे कुलदीप यादवला केकेआरने एका सामन्यातही खायला दिले नाही आणि वगळले. निवडकर्ते कसोटी संघासाठी कुलदीप यादवऐवजी अक्षर पटेल, जडेजा, अश्विन आणि वॉशिंग्टन सुंदर या फिरकीपटूंवर विसंबून आहेत, जे विकेट्स घेण्यास तसेच खालच्या फळीला ताकद पुरवण्यास सक्षम आहेत. हे खेळाडू संघात राहिल्यास कुलदीप यादवसाठी संघाचे दरवाजे बंद राहतील.

त्यामुळे या चार खेळाडूंची कारकीर्द ही जवळपास संपलीय असं म्हटल तर काही वावगे ठरणार नाही.. यांनी सन्मानाने कसोटी मधून निवृत्ती जाहीर करायला पाहिजेत.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here