आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

आयपीएल संघाचा कर्णधार बनण्याच्या शर्यतीत आहेत हे 4 खेळाडू, करोडोंच्या घरात लागू शकते यांच्यावर बोली…


2022 च्या आयपीएल मालिकेतील खेळाडूंचा मेगा लिलाव 12 आणि 13 फेब्रुवारी रोजी बेंगळुरू येथे होणार आहे. यावर्षी या मालिकेत दोन नवीन संघांचा समावेश झाल्यामुळे हा लिलाव 2 दिवस चालणार आहे.या लिलावाकडून क्रिकेट चाहत्यांना खूप अपेक्षा आहेत. या लिलावात खेळाडूंचा लिलाव करण्यासाठी सर्व संघ एकमेकांशी स्पर्धा करणार आहेत. या मेगा लिलावात भारतीय आणि परदेशी असे एकूण १२१४ खेळाडू सहभागी होणार आहेत. या मालिकेत सहभागी होणाऱ्या 10 संघांनी कायम ठेवलेल्या खेळाडूंची संपूर्ण यादी आणि त्यांचे वेतन आधीच जाहीर केले आहे.

त्यापैकी आता मुंबई, दिल्ली अशा काही संघांनी आपला कर्णधार घोषित केला आहे. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली मुंबई इंडियन्स, एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखाली चेन्नई सुपर किंग्स, ऋषभ पंतच्या नेतृत्वाखाली दिल्ली कॅपिटल्स, संजू सॅमसंगच्या नेतृत्वाखाली राजस्थान रॉयल्स, केन विल्यम्सच्या नेतृत्वाखाली सनरायझर्स हैदराबाद, लखनऊ सुपर किंग्ज. केएल राहुलच्या नेतृत्वाखाली दिग्गज आणि हार्दिक पांड्याच्या नेतृत्वाखाली अहमदाबादचा संघ खेळणार आहे.

तर दुसरीकडे आता पंजाब किंग्ज, कोलकाता नाईट रायडर्स, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू यांसारखे संघ कर्णधाराविना संघर्ष करत आहेत. तसेच, चेन्नई सुपर किंग्जचा कायमस्वरूपी कर्णधार एमएस धोनी लवकरच क्रिकेटमधून निवृत्ती घेणार आहे. त्‍यामुळे त्‍याच्‍या अनुपस्थितीत संघाचे नेतृत्‍व करण्‍यासाठी संघ नवीन कर्णधाराचा शोध घेत आहे. आता या महालीलावात कोणते असे स्टार खेळाडू आहेत हे या संघांचे नेतृत्व करू शकतात. याबद्दलचं आजच्या या लेखात आपण जाणून घेणार आहोत.

  डेव्हिड वॉर्नर: ऑस्ट्रेलियाचा स्टार खेळाडू डेव्हिड वॉर्नर जो सनरायझर्स हैदराबाद संघाच्या स्थापनेपासून त्या संघाचा कर्णधार होता. त्याने 2016 मध्ये त्या संघाला पाहिलं आयपीएल मिळवून दिला. डेव्हिड वॉर्नरने आयपीएलमध्ये सर्वाधिक धावा करून तीन वेळा ऑरेंज कॅप जिंकली आहे. IPL च्या इतिहासात इतक्या ऑरेंज कॅप्स जिंकणारा तो पहिला खेळाडू ठरला आहे.

डेव्हिड वॉर्नरने इंस्टाग्राम पेजवर बुटाबोमा या गाण्यावर चांगला डान्स करून हैदराबादच्या चाहत्यांच्या हृदयात मोठं स्थान मिळवलं आहे. पण त्या संघाच्या प्रशासनाच्या मनात त्याला स्वत:चे स्थान निर्माण करता आले नाही. 2021 मध्ये प्रथमच, त्याच्या खराब फलंदाजीमुळे, त्याला प्रथम कर्णधारपदावरून काढून टाकण्यात आले आणि नंतर 11 खेळाडूंच्या प्लेइंग इलेव्हनमधून देखील वगळण्यात आले.

खेळाडू

या अत्यंत दुःखामुळे तो त्या संघातून बाहेर पडला आणि आता काही वेळापूर्वी संपलेल्या T20 विश्वचषकात आपल्या अप्रतिम कामगिरीने तो कोणत्या स्तराचा खेळाडू आहे हे त्याने सर्वांना दाखवून दिले. त्या विश्वचषकात त्याने मालिकावीराचा पुरस्कार पटकावला. त्याच्या या क्षमतेमुळे आता येत्या लिलावात त्याला संघात घेऊन कोणताही संघ त्याला कर्णधार बनवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करू शकतो.

 श्रेयस अय्यर: 2019 मध्ये दिल्ली संघाचा कर्णधार असलेला भारतीय युवा खेळाडू श्रेयस अय्यर याने आयपीएलच्या त्या हंगामात दिल्ली संघाला अनेक वर्षांनी प्लेऑफमध्ये नेले. पुढच्या मोसमात त्याने आपल्या अप्रतिम कर्णधारपदाने दिल्ली कॅपिटल्स संघाला इतिहासात प्रथमच अंतिम फेरीत नेले. पण 2020 चा हंगाम सुरू होण्यापूर्वी त्याला दुखापतीमुळे संघाबाहेर राहावे लागले आणि त्याऐवजी ऋषभ पंतने संघाचे नेतृत्व केले.

त्यानंतर संयुक्त अरब अमिरातीमध्ये खेळल्या गेलेल्या त्या मालिकेच्या दुसऱ्या भागात दुखापतीतून सावरल्यानंतरही त्याला कर्णधारपद देण्यात आले नाही. तसेच दिल्ली प्रशासनाने त्याला आयपीएल 2022 साठी रिटेन केले नाही.

युवा खेळाडू आणि कर्णधारपदाचा अनुभव असलेला श्रेयस लवकरच  कोणत्याही संघाकडून मोठ्या रकमेत खरेदी केला जाऊ शकतो आणि तो त्या संघाचा कर्णधारही बनेल. वृत्तानुसार, पंजाब, कोलकाता आणि बंगळुरू हे तिन्ही संघ श्रेयस अय्यरला आपल्या संघात घेऊन त्याला कर्णधार बनवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत असल्याचे बोलले जात आहे.

 जेसन होल्डर: वेस्ट इंडिज संघाचा स्टार अष्टपैलू खेळाडू जेसन होल्डर याने वेस्ट इंडिज संघासाठी आणि कॅरेबियन प्रीमियर लीग T20 मालिकेत दीर्घकाळ कर्णधार म्हणून अनेक विजय मिळवले आहेत. गेल्या मोसमात तो सनरायझर्स हैदराबाद संघाकडून खेळला होता. मात्र यंदा त्या संघाच्या प्रशासनाने त्याला कायम ठेवले नाही. पण इंग्लंडविरुद्ध नुकत्याच संपलेल्या T20I मालिकेतील पाचव्या सामन्यात त्याने 4 चेंडूत 4 बळी घेत आपल्या संघाला अप्रतिम विजय मिळवून दिला.

त्या खेळाच्या शेवटच्या षटकात 4 विकेट घेत त्याने एकूण 5 विकेट्स घेतल्या आणि त्याद्वारे त्याने सामनावीराचा पुरस्कारही जिंकला. त्यामुळे अनेक आयपीएल संघांच्या नजरा त्याच्याकडे लागल्या आहेत. तो याआधीही कर्णधार होता आणि आता तो चांगल्या फॉर्ममध्येही आहे. त्यामुळे त्याला संघात घेऊन कर्णधार करण्याचा निर्णय योग्यच ठरेल.

  इशान किशन: ईशान किशन सलामीचा एक धडाकेबाज फलंदाज आहे आणि संघाच्या परिस्थितीनुसार मधल्या फळीत जेव्हा जेव्हा गरज पडेल तेव्हा धावा करण्याचा प्रयत्न करण्याची क्षमता असलेला तो तरुण खेळाडू आहे. गेल्या मोसमात त्याने मुंबई संघासाठी अप्रतिम कामगिरी केली. तरीही त्या संघाच्या प्रशासनाने त्याला कायम ठेवले नाही, ज्यामुळे क्रिकेट चाहत्यांना आश्चर्याचा धक्का बसला.

अप्रतिम यष्टिरक्षक फलंदाज इशांत किशन झारखंडचा आहे. 2016 मध्ये बांगलादेशमध्ये खेळल्या गेलेल्या ICC अंडर-19 विश्वचषक स्पर्धेतही त्याने भारतीय संघाचे नेतृत्व केले, ज्यामध्ये त्याने भारतीय संघाला अंतिम फेरीत नेले. त्यामुळे युवा खेळाडू असल्याने त्याचा लिलाव करून त्या संघाचा कर्णधार बनवल्यास भविष्यात तो त्या संघासाठी निश्चितच फायदेशीर ठरेल.

तर कर्णधार नसलेले हे संघ या चार खेळाडूंना संघात घेऊन कर्णधार बनवण्याचा सर्वोतपरी प्रयत्न करतील..


 

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here