आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

आयपीएल 2022 च्या मेगा लिलावात हे ३ खेळाडू होय शकतात सर्वांत महागडे खेळाडू, लागू शकते करोडोंची बोली…


आयपीएलच्या मेगा लिलावासाठी अवघे काही दिवस शिल्लक असताना, लिलावासाठी फ्रेंचायझीने 590 खेळाडूंचा एक पूल तयार केलाआहे. यादीत 228 कॅप्ड खेळाडू, 355 अनकॅप्ड खेळाडू आणि 7 असोसिएट नेशन्सचे  खेळाडू आहेत. आयपीएल 2022 मध्ये लखनौ आणि अहमदाबादचा समावेश करून एकूण 10 संघ खेळताना दिसतील.

त्यामुळे नियमित ५६ साखळी सामन्यांऐवजी एकूण ७४ सामने खेळवले जातील. कायम ठेवलेल्या खेळाडूंचीही घोषणा करण्यात आली असून, त्यानंतर नोंदणी केलेल्या दिग्गजांना खरेदीदार मिळतो की नाही हे पाहणे उत्सुकतेचे ठरणार आहे. 12 आणि 13 फेब्रुवारी रोजी होणारा मेगा लिलाव बंगळुरू येथे होणार आहे. या लिलावासाठी आतापासूनच संघांनी रणनीती आखण्यास सुरवात केलीय..

मुंबई इंडियन्सच्या नावावर 5 आयपीएल खिताब आहेत आणि त्यांच्या लिलावाच्या रणनीतीला बरेच श्रेय दिले पाहिजे जे बेस सेट करण्यासाठी आवश्यक आहे. या मोसमात भारतीय खेळाडूंनाही अनेक संधी उपलब्ध होतील ज्यांना मागील आवृत्त्यांमध्ये  जास्त संधी मिळाली नव्हती..

आजच्या या लेखात आपण त्या खेळाडूबद्दल जाणून घेणार आहोत जे यंदाच्या आयपीएल ऑक्शनमध्ये सर्वांत महाग विकल्या जाऊ शकतात.

 इशान किशन: इशान किशन हा IPL 2022 मधील सर्वात महागड्या भारतीय खेळाडूंपैकी एक असण्याची अपेक्षा आहे, डावखुरा फलंदाज फ्रँचायझीसाठी भरपूर बॉक्स टिकवून आहे. किशन 2018 च्या आवृत्तीपासून शेवटच्या हंगामापर्यंत मुंबई इंडियन्सकडून खेळला आणि सूर्यकुमार यादवच्या पुढे IPL 2022 पूर्वी फ्रँचायझीकडून त्याला कायम ठेवण्याची अपेक्षा होती.

किशनचा आयपीएल 2020 सीझन चांगला होता ज्याने त्याला पहिल्यांदाच भारतीय संघात स्थान मिळवून दिले तसेच 2021 च्या T20 विश्वचषक स्पर्धेसाठी निवडला गेला. तथापि, IPL 2021 मध्ये किशनला मधल्या फळीत सातत्य नव्हते आणि तो फलंदाजी करण्यास अधिक अनुकूल असल्याचे दिसत होते.

किशनची ओळख सध्य ‘सिक्स हिटर’ अशीच बनली आहे शिवाय तो विकेटकीपिंगचे कामही करू शकतो ज्यामुळे तो सर्वात महागड्या खेळाडूपैकी एक नक्की बनू शकतो. किशनने आतापर्यंत 61 आयपीएल सामन्यांमध्ये 28.5 च्या सरासरीने आणि 136.3 च्या स्ट्राइक रेटने 1452 धावा केल्या आहेत. त्याचा माजी आयपीएल संघ मुंबई इंडियन्सने त्याच्यासाठी सर्वाधिक रक्कम खर्च केली तर आश्चर्य वाटणार नाही.

कागिसो रबाडा: आयपीएल 2022 पूर्वी दिल्ली कॅपिटल्सने कागिसो रबाडाला  कायम ठेवले नाही हे पाहून खर तर सर्वप्रथम सर्वांना धक्काच बसला. रबाडा सारखा स्टार गोलंदाज सोडणे दिल्लीला परवडणार नाही. त्यामुळे पुन्हा लिलावात रबाडाला आपल्याकडे खेचण्यात दिल्ली मागेपुढे पाहणार नाही.

आयपीएल

2017 मध्ये दिल्लीत सामील झाल्यापासून रबाडा आयपीएलमधील उत्कृष्ट गोलंदाजांपैकी एक आहे.या 26 वर्षीय तरुणाने आयपीएल 2020 मध्ये ऑरेंज कॅप जिंकली आणि आयपीएल 2019 मध्ये सर्वाधिक विकेट घेणारा दुसरा खेळाडू म्हणून आपलं नाव  गाजवलं.

त्याचा फिटनेसही खूप चांगला आहे आणि त्याचे सर्व गुण पाहता तो एक महान परदेशी खेळाडू म्हणून पाहिला जातो. त्याच्याकडे खूप धोकादायक यॉर्कर्स देखील आहेत आणि हे सर्व पाहता, त्याला आता आयपीएलमधील त्याच्या नंबर्सची मोठी किंमत मिळावी असे वाटते.

क्विंटन डी कॉक: क्विंटन डी कॉक हा आयपीएलमध्‍ये त्‍याच्‍या क्रमवारीत अव्वल क्रमांकावर सातत्याने 400 पेक्षा अधिक धावा करण्‍याच्‍या क्षमतेसह आणि आजूबाजूला सर्वोत्‍तम यष्टिरक्षकांपैकी एक आहे. डावखुरा फलंदाज शीर्षस्थानी जोरदार आक्रमक असतो आणि त्याचे क्रॉस-बॅट केलेले शॉर्ट्स विशेषतः वेगवान खेळपट्ट्यांवर खूप प्रभावी असतात.

भारताविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेत त्याने प्लेअर ऑफ द सीरीजचा पुरस्कार पटकावला. 29 वर्षीय डी कॉकने 77 आयपीएल सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने 31.3 च्या सरासरीने 2256 धावा केल्या आहेत आणि एका शतकासह त्याच्या नावावर 16 अर्धशतके आहेत. तो गेल्या अनेक वर्षांपासून विविध फ्रँचायझींचा भाग आहे, मुंबई इंडियन्स त्याचा शेवटचा संघ आहे.

2020 च्या आयपीएल हंगामात त्याने 16 सामन्यांमध्ये 503 धावा केल्या. फ्रँचायझींना ते कोणत्या प्रकारचे शॉट्स खेळू शकतात हे समजेल आणि ते IPL 2022 च्या मेगा लिलावातील शीर्ष निवडींपैकी एक असतील अशी अपेक्षा आहे.

तर हे तीन खेळाडू येत्या मेगा लीलावात नक्कीचं सर्वांत महाग विकले जाऊ शकतात. आता सर्वांत महागडा खेळाडू कोण ठरेल हे येत्या काही दिवसात आपल्याला कळेलच..


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here