आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयपीएलच्या मेगा लिलावात डेव्हिड वार्नरला मिळतील फक्त एवढे कोटी रुपये, या माजी खेळाडूने सांगितले कारण..


2021 च्या आयपीएल मालिकेसाठी खेळाडूंचा लिलाव 12 आणि 13 फेब्रुवारी रोजी बेंगळुरू येथे होणार आहे. यामध्ये एकूण 590 खेळाडू सहभागी होत आहेत. या मेगा लिलावात, 10 संघ त्यांच्या संघासाठी सर्वोत्तम खेळाडू निवडण्यासाठी अनेक कोटी रुपयांसह सज्ज आहेत. या मोठ्या लिलावासाठी क्रिकेट चाहतेही खूप उत्सुक आहेत.

या मेगा लिलावात विदेशी खेळाडूंमध्ये सर्वाधिक ४७ खेळाडू सहभागी होत आहेत.सर्व संघ ऑस्ट्रेलियाचा स्टार खेळाडू डेव्हिड वॉर्नर याच्यासाठी स्पर्धा करणार आहे त्यामुळे या लिलावात त्याला अनेक कोटी मिळतील अशी अपेक्षा आहे, कारण गेली अनेक वर्षे सनरायझर्स हैदराबाद संघाचा कर्णधार असलेल्या डेव्हिड वॉर्नरने २०१६ मध्ये पहिल्यांदाच या संघाला विजेतेपद मिळवून दिले होते.

I wasn't asked to do it': David Warner responds to fan after going missing  from SRH's farewell video, Sports News | wionews.com

त्याच्या अप्रतिम फलंदाजीद्वारे, त्याने 2015 पासून तीन वेळा ऑरेंज कॅप जिंकली आहे, प्रत्येक हंगामात 500 हून अधिक धावा केल्या आहेत. अशा प्रकारे, तो IPL क्रिकेटच्या इतिहासात सर्वात जास्त ऑरेंज कॅप जिंकणारा पहिला खेळाडू आहे.

असे असूनही, गेल्या 2021 मध्ये प्रथमच खराब कामगिरी करणाऱ्या वॉर्नरला हैदराबाद संघाच्या प्रशासनाने त्याच्या कर्णधारपदावरून काढून टाकले आणि काही काळानंतर त्याला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये संधीही दिली नाही. त्याच्यासोबत झालेली ही वागणूक त्याला सहन न झाल्याने तो निराश होऊन संघातून बाहेर पडला आणि तो यावेळच्या मेगा लिलावात सहभागी होत आहे.या लिलावात डेव्हिड वॉर्नरला 4 कोटींच्या वर मिळणार नाही.


हेही वाचा:

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

या 3 भारतीय खेळाडूंनी आतापर्यंत विश्व चषक स्पर्धेतील ‘गोल्डन बॅट’ जिंकलीय..!


त्यांनी त्यांच्या ट्यूब चॅनेलमध्ये याबद्दल काही गोष्टी सांगितल्या आहेत. संपूर्ण संघ मोहम्मद शमीला 5 कोटी रुपये देण्यास तयार असेल असे मला वाटते, असे त्याने म्हटले आहे. पण ते डेव्हिड वॉर्नरला 4 कोटींहून अधिक रक्कम देणार नाहीत. 2021 च्या आयपीएल मालिकेतील खराब कामगिरीनंतर दुबईमध्ये खेळल्या गेलेल्या ICC T20 विश्वचषक मालिकेत त्याने एकूण 289 धावा केल्या आणि ऑस्ट्रेलियाला इतिहासात प्रथमच T20 विश्वचषक जिंकण्यात मदत करण्यासाठी ब्रॅड हॉगच्या टिप्पणीने क्रिकेट चाहत्यांना आश्चर्यचकित केले.

डेव्हिड वार्नर

या अप्रतिम कामगिरीसाठी त्याने मालिकावीराचा किताब पटकावला. तो सध्या जबरदस्त फॉर्ममध्ये आहे. त्यामुळे त्याची संघाला गरज पूर्वीपेक्षा जास्त झाली आहे, असे म्हणता येईल.

तसेच बंगळुरू, कोलकाता आणि पंजाब सारखे संघही कर्णधाराविना झगडत आहेत.त्यामुळे या लिलावात सहभागी होणाऱ्या डेव्हिड वॉर्नरला आयपीएल मालिकेत कर्णधारपदाचा अनुभव आल्याने क्रिकेट चाहत्यांना भरघोस रक्कम द्यावी लागेल. यासाठी तयार आहे जेणेकरून त्याला आपल्या संघात समाविष्ट करून त्याला आपल्या संघाचा कर्णधार बनवता येईल. अशा परिस्थितीत ब्रॉड हॉकच्या या कमेंटने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला आहे.

त्याने या व्हिडिओमध्ये भारताचा स्टार स्पिनर रविचंद्रन अश्विनबद्दलही काही गोष्टी सांगितल्या आहेत. त्याने म्हटले आहे की, रविचंद्रन अश्विन आश्चर्यकारकपणे गोलंदाजी करू शकतो आणि खालच्या श्रेणींमध्येही अप्रतिम फलंदाजी करू शकतो. गेल्या वर्षी त्याने आयपीएलमध्ये जास्त विकेट घेतल्या नाहीत, तरीही मला विश्वास आहे की यंदाच्या लिलावात त्याला 5-7 कोटी मिळतील.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

व्हिडीओ प्लेलीस्ट:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here