आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आंतरराष्ट्रीय T-20 सामन्यात या 5 फलंदाजांनी एका षटकात सर्वाधिक धावा काढल्यात…


2004 पूर्वीआंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये ICC आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट संघांना फक्त दोन फॉरमॅटमध्ये क्रिकेट खेळण्यासाठी सुचवत असे. 2004 मध्ये, ICC ने प्रथमच आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये T20 क्रिकेटचा समावेश केला. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये T20 क्रिकेटचा समावेश झाल्यानंतर क्रिकेट आणि क्रिकेट खेळणाऱ्या खेळाडूंची पातळी खूप वाढली आहे.

भूतकाळाच्या तुलनेत सर्वच संघांमध्ये सध्या भरपूर क्रिकेटपटू आहेत. संघाच्या निवडकर्त्यांना खेळाडूंची निवड करताना फारशी मेहनत घ्यावी लागतेय.टी-20 क्रिकेट खेळल्यामुळे अधिकाधिक खेळाडूंनाही संधी मिळत आहे. सध्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये टी-20 क्रिकेटच्या वाढत्या ट्रेंडमुळे सर्वाधिक टी-20 क्रिकेट खेळले जात आहे.

2004 मध्ये T20 क्रिकेटचा परिचय झाल्यापासून, आंतरराष्ट्रीय T20 क्रिकेटला एकापेक्षा जास्त उत्कृष्ट फलंदाजी T20 क्रिकेट मिळाले आहे. ख्रिस गेल, सेन वॉटसन, रोहित शर्मा, विराट कोहली, बाबर आझम यासारख्या T20 क्रिकेटमधील काही सर्वोत्तम फलंदाजांनी T20 क्रिकेटमध्ये आपली प्रतिभा सिद्ध केली आहे. आज या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला T20 क्रिकेटच्या अशा पाच खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांनी 20-20 क्रिकेटच्या एका ओव्हरमध्ये सर्वाधिक धावा केल्या आहेत.

युवराज सिंग (३६ धावा) – आंतरराष्ट्रीय टी२० क्रिकेटमध्ये एका षटकात सर्वाधिक धावा करणारा युवराज सिंग हा पहिला खेळाडू आहे. युवराज सिंगने 2007 मध्ये स्टुअर्ट ब्रॉडच्या चेंडूवर टी-20 क्रिकेटमध्ये एका षटकात सलग सहा षटकार मारून 36 धावा केल्या होत्या.

2021 मध्ये युवराज सिंगने केलेल्या या विक्रमाची किरॉन पोलार्डने बरोबरी केली आहे. इंग्लंड क्रिकेट संघासोबतच्या या सामन्यादरम्यान, युवराज सिंगने केवळ 12 चेंडूत आंतरराष्ट्रीय T20 क्रिकेटमध्ये सर्वात वेगवान आणि शतक ठोकले होते. युवराज सिंगने केलेला हा विक्रम इतर कोणत्याही फलंदाजाला मोडता आलेला नाही.

किरॉन पोलार्ड (३६ धावा) – वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघाचा सध्याचा सर्वोत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडू, किरॉन पोलार्डने २०२१ साली श्रीलंका संघाविरुद्ध फिरकी गोलंदाज अकिला धनंजयाच्या एका षटकात सलग सहा षटकार ठोकले अकिला धनंजयच्या या षटकात किरॉन पोलार्डने सलग सहा षटकार ठोकले होते. वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघासाठी केरॉन पोलार्डने आतापर्यंत 93 सामन्यात 1468 धावा केल्या आहेत.

फलंदाज

एविन लुईस (३२ धावा) – टी-२० क्रिकेटमध्ये एका षटकात सर्वाधिक धावा करणाऱ्या खेळाडूंच्या यादीत तिसरे नाव वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघाचा सलामीवीर एविन लुईसचे आहे. एविन लुईसने 2016 मध्ये भारतीय संघाचा अष्टपैलू खेळाडू स्टुअर्ट बिन्नीच्या एका षटकात पाच षटकारांच्या मदतीने 32 धावा केल्या होत्या. एविन लुईस अशी फलंदाजी करण्यासाठी ओळखला जातो आणि ही कामगिरी करणे त्याच्यासाठी सोपे काम आहे.

जॉर्ज मुन्शी (३२ धावा) – स्कॉटिश क्रिकेट संघाचा डावखुरा आक्रमक फलंदाज जॉर्ज मुन्शी नेदरलँड संघाविरुद्धच्या आंतरराष्ट्रीय टी-२० क्रिकेट सामन्यात एका षटकात सर्वाधिक धावा करणाऱ्यांच्या यादीत चौथ्या क्रमांकावर असलेल्या एका षटकात ३२ धावा केल्या. मुन्शीने न्यूझीलंडचा वेगवान गोलंदाज मॅक्स गोडार्डच्या एका षटकात 4 षटकार आणि 2 चौकारांच्या मदतीने 32 धावा केल्या. मुन्शीने हा पराक्रम २०१९ मध्ये डब्लिन क्रिकेट मैदानावर केला होता. जॉर्ज मुन्शीने स्कॉटलंड क्रिकेट संघासाठी आंतरराष्ट्रीय टी20 क्रिकेटमध्ये आतापर्यंत 51 सामन्यांमध्ये 1270 धावा केल्या आहेत.

डेव्हिड मिलर (३१ धावा) – दक्षिण आफ्रिका क्रिकेट संघाचा मधल्या फळीतील फलंदाज डेव्हिड मिलरचे नाव आंतरराष्ट्रीय टी२० क्रिकेटच्या एका षटकात सर्वाधिक धावा करणाऱ्या खेळाडूंच्या यादीत समाविष्ट आहे. डेव्हिड मिलरने 2017 मध्ये बांगलादेश संघाविरुद्ध मोहम्मद सैफुद्दीनच्या एका षटकात 5 षटकारांच्या मदतीने 31 धावा केल्या होत्या. तथापि, डेव्हिड मिलरसाठी वेगवान फलंदाजी करणे हे सोपे काम आहे, कारण तो अशी फलंदाजी करण्यासाठी ओळखला जातो.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here