आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयपीएलच्या लिलावात पहिल्यांदाच भाग घेताहेत हे 5 युवा खेळाडू, कामगिरी पाहता करोडोंची बोली लागण्याची शक्यता.


2022 इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) साठी मेगा लिलाव 12 आणि 13 फेब्रुवारी रोजी होणार आहे आणि चाहते या लिलावाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. मेगा लिलावात 590 खेळाडू सहभागी होत असून त्यापैकी 48 खेळाडूंनी त्यांची मूळ किंमत 2 कोटी ठेवली आहे.

मेगा लिलावात अनेक दिग्गज खेळाडू सहभागी होत असताना, काही खेळाडू असे आहेत जे पहिल्यांदाच आयपीएल मेगा लिलावात सहभागी होणार आहेत. 2021 च्या लिलावात रिचर्डसन आणि रिले मेरेडिथ सारख्या कमी अनुभवी खेळाडूंवर मोठ्या प्रमाणात पैसे खर्च करण्यात आले. त्याचप्रमाणे यंदाच्या आयपीएल लिलावामध्येही काही अनोळखी खेळाडूंना मोठ्या प्रमाणात पैसे देऊन विकत घेतल्यास आश्चर्य वाटणार नाही.

आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला अश्याच 5 खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत जे यंदाच्या आयपीएलमध्ये पहिल्यांदाच लिलावात उतरणार आहेत परंतु त्यांची मागील कामगिरी पाहता त्यांना मोठी किंमत मिळेल,असं बोललं जातंय.

ओडियन स्मिथ को लेकर क्रिकेट वेस्टइंडीज ने साफ की तस्वीर, जानिए क्या है पूरा  मामला - Hindi News, हिंदी न्यूज़ , Hindi Samachar, हिंदी समाचार, Latest  News in Hindi ...

ओडियन स्मिथ: सीपीएलमध्येओडिअन स्मिथने गयाना अॅमेझॉन वॉरियर्ससाठी बॅट आणि चेंडूने चमकदार कामगिरी केली. या कामगिरीमुळे त्याने पाकिस्तानविरुद्धच्या टी-20 आंतरराष्ट्रीय आणि एकदिवसीय मालिकेसाठी वेस्ट इंडिज संघात स्थान मिळवले.

या कॅरेबियन खेळाडूचा T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 163.33 स्ट्राइक रेट आहे तर वनडेमध्ये 227.03 चा उत्कृष्ट स्ट्राइक रेट आहे. तसेच तो योग्य गतीने गोलंदाजी करू शकतो आणि त्याच्या बाउन्सरने फलंदाजांना खूप त्रास देऊ शकतो. त्यामुळे लिलावात जरी तो पहिल्यांदा भाग घेत असला तरीही त्याच्यावर चांगली बोली लागू शकते.

 डेव्हॉन कॉन्वे: नोव्हेंबर 2020 मध्ये न्यूझीलंड संघात सामील झाल्यापासून डेव्हॉन कॉनवे जबरदस्त फॉर्ममध्ये आहे. 115 टी-20 सामन्यांमध्ये डावखुऱ्याने 43.77 च्या सरासरीने 3765 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याच्या बॅटने 2 शतके आणि 28 अर्धशतके झळकावली आहेत. तो फलंदाजीत सातत्य दाखवू शकतो.

कॉनवेने 20 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये न्यूझीलंडचे प्रतिनिधित्व केले आहे. यादरम्यान त्याने 139.35 च्या स्ट्राईक रेटने आणि 50.16 च्या सरासरीने 602 धावा केल्या आहेत. T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये त्याच्या नावावर 4 अर्धशतके आहेत आणि त्याची सर्वोच्च धावसंख्या नाबाद 99 आहे.

कॉनवे गेल्या वर्षी जुलैमध्ये पुरुषांच्या शतकात सदर्न ब्रेव्हकडून खेळला होता.

आयपीएल

 रस्सी वन डेर दुसेन: दक्षिण आफ्रिकेचा रस्सी व्हॅन डर डुसेन हा आणखी एक फलंदाज आहे ज्याच्याकडे खूप सातत्य आहे. आणि तो T20 फॉरमॅटमधील सर्वोत्तम फलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने दक्षिण आफ्रिकेसाठी आतापर्यंत 34 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत आणि 38.87 च्या सरासरीने 933 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याच्या बॅटने सहा अर्धशतके झळकावली आहेत. 32 वर्षीय खेळाडूची सर्वोच्च धावसंख्या नाबाद 94 आहे.

2013 मध्ये पदार्पण केल्यापासून त्याने 140 टी-20 सामन्यांमध्ये तीन शतके केली आहेत. त्याच्या उत्कृष्ट फलंदाजीमुळे तो कोणत्याही संघाची मधली फळी मजबूत करू शकतो. व्हॅन डर ड्युसेनला टी-२० लीगमध्ये खेळण्याचा अनुभव आहे. तो इस्लामाबाद युनायटेड आणि सेंट किट्स अँड नेव्हिस पॅट्रियट्सकडून खेळला आहे.

 साकिब महमूद: 24 वर्षीय साकिब महमूदने 2021 मध्ये इंग्लंडसाठी चांगली कामगिरी केली होती. उजव्या हाताच्या या वेगवान गोलंदाजाने 2019 मध्ये पदार्पण केले परंतु कामगिरीच्या अभावामुळे त्याला लवकरच संघातून वगळण्यात आले परंतु गेल्या काही महिन्यांपासून तो इंग्लंडकडून नियमितपणे खेळला आहे आणि टी-20 लीगमध्येही त्याने चांगली कामगिरी केली आहे.

ऑस्ट्रेलियातील बिग बॅश लीग (BBL) च्या 2021-22 हंगामात  सिडनी थंडरसाठी तो सर्वोच्च कामगिरी करणाऱ्या खेळाडूंपैकी एक होता.

महमूदने अवघ्या सहा सामन्यांत 13 बळी घेतले आणि मुख्य म्हणजे प्रत्येक सामन्यात त्याने विकेट्स घेतल्या.

 हेडन केर: BBL च्या 2021-22हंगामात हेडन केरने सिडनी सिक्सर्ससाठी चांगली कामगिरी केली. केर या स्पर्धेत सर्वाधिक विकेट घेणारा दुसरा गोलंदाज होता. सिडनी सिक्सर्सने बीबीएलच्या अंतिम फेरीपर्यंत मजल मारली जिथे त्यांना अॅश्टन टर्नरच्या नेतृत्वाखालील पर्थ स्कॉचर्सकडून पराभव पत्करावा लागला.

या वेगवान गोलंदाजाने 17 सामन्यांमध्ये 25 विकेट घेतल्या, त्यात केरने कॅरारा ओव्हलवर स्कॉर्चर्सविरुद्ध चार विकेट घेतल्या. अॅडलेड स्ट्रायकर्सविरुद्धही त्याने आपल्या फलंदाजीचे पराक्रम दाखवले. त्याने 58 चेंडूत 98 धावांची नाबाद खेळी खेळली आणि आपल्या संघाला चार गडी राखून विजय मिळवून दिला.

तर आयपीएलच्या या महा लिलावात या सर्व खेळाडूंचे आकडे आणि कामगिरी पाहता यांच्यावर तगडी बोली लागणार  एवढ मात्र नक्क्की. आता हे खेळाडू कोणत्या संघाच्या जर्शीत खेळतांना दिसतील हे पाहणे रंजक ठरणार आहे..


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here