आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

2022 मध्ये हे 5 वेगवान गोलंदाज भारतीय संघात करू शकतात इंट्री, आतापर्यंतची कामगिरी आहे खूपचं धमाकेदार..


भारताच्या गोलंदाजीतील वेगवान आक्रमणात पुढील एका वर्षात किरकोळ बदल होऊ शकतात. भारतीय संघ छोट्या फॉरमॅटमध्ये काही नवीन गोलंदाज आजमावण्याचीही शक्यता आहे. त्यामुळे 2022 मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करू शकणारे काही तरुण वेगवान गोलंदाज आहेत.

आजच्या लेखात आम्ही 2022 मध्ये भारतात पदार्पण करू शकणार्‍या पाच गोलंदाजांविषयी सांगणार आहोत जे लवकरच टीम इंडियात आपली जागा निर्माण करू शकतात.  

गोलंदाज

 आवेश खान: युवा वेगवान गोलंदाज आवेश खान अशा गोलंदाजांपैकी एक आहे जो २०२२ मध्ये भारतात पदार्पण करू शकतो. खरे तर आवेशने आतापर्यंत पदार्पण करायला हवे होते. मात्र, गेल्या महिन्यात न्यूझीलंडविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत त्याला संधी मिळाली नाही. असे असले तरी मध्य प्रदेशचा हा वेगवान गोलंदाज 2022 मध्ये निळ्या जर्सीमध्ये खेळताना दिसणार हे निश्चित आहे.

आयपीएल 2021 मध्ये अवेश 24 विकेट्स घेऊन दुसऱ्या क्रमांकावर होता. त्याने आपल्या 7.37 च्या गोलंदाजीच्या गतीने अनेकांना प्रभावित केले, जरी हा पहिला हंगाम होता जिथे त्याला भरपूर खेळ मिळाले. आवेशने अंतिम षटक आणि पॉवरप्ले या दोन्हीमध्ये चांगली कामगिरी केली. काही लोकांचा असा विश्वास आहे की तो जसप्रीत बुमराहसाठी दीर्घकाळासाठी योग्य जोडीदार ठरेल. त्यामुळे तो २०२२ मध्ये पदार्पण करू शकतो.

 अर्शदीप सिंग:मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमधील सामना आणि रणनीतींच्या या युगात, डावखुरा गोलंदाज हा पर्याय कोणत्याही संघासाठी आवश्यक आहे. मात्र, इतर देशांप्रमाणे भारताकडे सध्या विश्वासार्ह गोलंदाज नाही.

IPL 2020: Arshdeep Singh said, After we won that Super Over against Mumbai  Indians, the belief has been great in the KXIP team |IPL 2020: अर्शदीप सिंह  ने बताई KXIP की टूर्नामेंट

अर्शदीप सिंग या पंजाबच्या वेगवान गोलंदाजाने आतापर्यंत आयपीएलमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे. आयपीएल 2021 मध्ये त्याने 12 सामन्यात 18 विकेट घेतल्या. अंतिम षटकात अर्शदीप चांगला दिसत होता आणि त्याचा स्वभाव चांगला होता. महत्त्वाची आयसीसी स्पर्धा येत असल्याने राहुल द्रविड या खेळाडूला आजमावण्यास उत्सुक असेल.

अर्जन नागवासवाला: लहान फॉरमॅटप्रमाणेच कसोटीतही डावखुरा गोलंदाज आवश्यक असतो. संघ निवडीचा अलीकडील ट्रेंड पाहता, अर्जन नागवासवाला 2022 मध्ये पदार्पण करण्यासाठी सज्ज आहे.

गुजरातच्या या क्रिकेटपटूने आपल्या प्रथम श्रेणी क्रिकेट कारकिर्दीची सुरुवात चांगली केली आहे. केवळ 18 सामन्यांमध्ये त्याने 67 स्कॅल्प्स जमा केले आहेत. अर्जनने आता भारताकडून खेळण्याचा अनुभवही संपादन केला आहे. त्यामुळे पुढील वर्षी तो वरिष्ठ संघाकडून खेळू शकतो.

 उमरान मलिक: अलिकडच्या वर्षांत टीम इंडियाला पेसबद्दल आवड निर्माण झाली आहे. व्यवस्थापनाने नवदीप सैनीसारख्या खेळाडूला वेगवान खेळासाठी आजमावले. देशातील वेगवान गोलंदाजांच्या यादीत उमरान मलिकची आणखी एक भर पडली आहे. FC क्रिकेटमध्ये मर्यादित अनुभव असूनही, J&K खेळाडूला भारत A कडून खेळण्याची संधी मिळाली.

गोलंदाज

टीम इंडियाला टी-२० विश्वचषकाच्या तयारीसाठी उमरानही मदत करत होता. त्यामुळे व्यवस्थापकाला त्याच्यामध्ये क्षमता दिसते हे स्पष्ट आहे. IPL 2021 मध्ये दिसणार्‍या अल्पावधीत उमरान धोकादायक दिसत होता. त्यामुळे जर त्याने आणखी काही चांगले शो केले तर त्याला 2022 मध्ये भारताकडून खेळण्याची संधी मिळू शकते.

 कार्तिक त्यागी: कार्तिक त्यागी देखील अशा वेगवान गोलंदाजांपैकी एक आहे जो २०२२ मध्ये भारतात पदार्पण करू शकतो. त्याने आतापर्यंत फक्त क्रिकेटच्या खेळपट्टीवर चांगली कामगिरी केली आहे, परंतु तरीही त्याच्या क्षमतेमुळे व्यवस्थापन लवकरच त्याला मोठ्या प्रमाणावर वापरण्याची शक्यता आहे.

आवेशप्रमाणेच कार्तिककडेही डावाच्या दोन्ही टोकांना गोलंदाजी करण्याची क्षमता आहे. दोन नवीन संघांच्या आगमनामुळे आगामी आयपीएल मोहिमेत त्यांच्या संधी वाढतील. कार्तिकने चांगली कामगिरी केल्यास तो भारताच्या वरिष्ठ संघाकडूनही खेळू शकतो.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here