आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या 5 महान कर्णधारांना अचानक संघाच्या कर्णधार पदावरून काढून टाकण्यात आलं होत,निर्णय पाहून सर्वच झाले होते चकित..


कोणत्याही क्रिकेट संघाला यशाच्या नव्या टप्प्यावर नेण्यात संघाच्या कर्णधाराचा मोठा वाटा असतो. कोणत्या खेळाडूच्या मनात काय चालले आहे, कोणता खेळाडू कामगिरी करू शकतो हे एका कर्णधाराला माहीत असते. संघाच्या कर्णधाराची प्लेइंग इलेव्हन निवडण्यात ते संघ व्यवस्थापनाला खूप मदत करतात.

कर्णधाराची इच्छा असल्यास तो कोणत्याही खेळाडूला प्लेइंग इलेव्हन किंवा संघातून वगळू शकतो. अशा परिस्थितीत संघात असे अनेक खेळाडू आहेत, जे आपल्या कर्णधाराची प्रत्येक गोष्ट पाळतात. क्रिकेट संघाचा कर्णधारच आपल्या संघाचा समतोल राखू शकतो. संघाच्या यशामागे खेळाडूंसोबतच कर्णधाराचेही मोठे योगदान आहे.

कोणत्याही गोष्टीसाठी जेव्हा संघ निवडला जातो तेव्हा निवडकर्ते कर्णधाराशी चर्चा करतात की या खेळाडूची निवड करावी की नाही. अशा स्थितीत कर्णधाराच्या आवडत्या खेळाडूंना संघात स्थान मिळण्याची अधिक आशा आहे. कर्णधारांच्या वाईट वृत्तीमुळे संघ व्यवस्थापन खेळाडूंना त्यांच्या कर्णधारपदावरून तत्काळ काढून टाकते, असे अनेकदा दिसून आले आहे. आज या बातमीच्या माध्यमातून आम्‍ही तुम्‍हाला आंतरराष्‍ट्रीय क्रिकेटच्‍या अशाच 5 सर्वोत्‍तम कर्णधारांबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांना संघ व्‍यवस्‍थापनाने अचानक कर्णधारपदावरून हटवून सर्वांनाच चकित केले.

किम ह्युजेस: ऑस्ट्रेलियन संघाचा माजी कर्णधार आणि सर्वोत्तम खेळाडूंपैकी एक असलेल्या किम ह्यूजला ऑस्ट्रेलियन संघ व्यवस्थापनाने घाईघाईत कर्णधारपदावरून हटवले. मात्र, किम ह्युजेसने आपल्या कर्णधारपदाच्या काळात अनेक सामन्यांमध्ये ऑस्ट्रेलियन संघाला विजय मिळवून दिला होता आणि त्याची कर्णधारपदाची शैली खूपच आक्रमक होती. मात्र, परदेशी भूमीवर किम ह्यूजचा कर्णधारपदाचा विक्रम अतिशय खराब होता. त्यामुळे ऑस्ट्रेलियन संघ व्यवस्थापनाने किम ह्यूजला अचानक कर्णधारपदावरून हटवले.

सचिन तेंडुलकर: क्रिकेटचा देव समजला जाणारा भारतीय संघाचा माजी खेळाडू आणि कर्णधार सचिन तेंडुलकर जबरदस्त फलंदाजी करतानाच यशस्वी झाला. परंतु जेव्हा सचिन तेंडुलकरकडे कर्णधारपद सोपवण्यात आले तेव्हा सचिन तेंडुलकरची फलंदाजी खूपच खराब झाली होती आणि दबावाखाली तो चांगली कामगिरी करू शकला नाही.

तसेच त्याच्या खराब फलंदाजीमुळे भारतीय संघाला अनेक सामन्यांमध्ये पराभवाचा सामना करावा लागला होता. सचिनची ही खराब कामगिरी पाहून भारतीय संघ व्यवस्थापनाने त्याला अचानक कर्णधारपदावरून हटवून मोहम्मद अझरुद्दीनला संघाचा कर्णधार बनवले. त्यानंतर सचिन तेंडुलकरच्या फलंदाजीत बरीच सुधारणा झाली आणि तो एक महान फलंदाज बनला.

रॉस टेलर: न्यूझीलंड क्रिकेट संघाचा मधल्या फळीतील सर्वोत्तम फलंदाज रॉस टेलरला कर्णधार म्हणून यश मिळाले नाही. रॉस टेलरने फलंदाजी करताना न्यूझीलंड संघासाठी चांगली कामगिरी केली. पण कर्णधार असताना रॉस टेलरची कामगिरी अत्यंत खराब झाली. रॉस टेलरलाही अचानक कर्णधारपदावरून हटवण्यात आले. आणि त्याच्या जागी संघाचे कर्णधारपद युवा कर्णधाराकडे देण्यात आले. रॉस टेलरला त्याच्या कर्णधारपदावरून काढून टाकल्यानंतर त्याच्या फलंदाजीच्या कामगिरीत लक्षणीय सुधारणा झाली आणि तो न्यूझीलंड क्रिकेट संघाचा महान फलंदाज बनला.

कर्णधार

अॅलिस्टर कूक: अॅलिस्टर कुक हा इंग्लंड क्रिकेट संघाचा सर्वोत्तम सलामीवीर आणि कर्णधार राहिला आहे. एक काळ असा होता, जेव्हा अॅलिस्टर कुक आपल्या कर्णधारपदामुळे आणि सलामीच्या फलंदाजीमुळे संपूर्ण जगात खूप नाव कमावत होता. पण काही काळानंतर अ‍ॅलिस्टर कुकलाच फलंदाजी करावी लागली आणि सलग 6 मालिकेत पराभवाचा सामना करावा लागला. फलंदाजी करताना त्याला एकदिवसीय क्रिकेटच्या २२ डावांमध्ये एकही अर्धशतक झळकावता आले नाही. त्यामुळे 2015 च्या विश्वचषकानंतर अ‍ॅलिस्टर कुकला अचानक कर्णधारपदावरून हटवण्यात आले. त्याला कर्णधारपदावरून हटवल्यानंतर त्याची क्रिकेट कारकीर्दही संपुष्टात आली.

विराट कोहली: महेंद्रसिंग धोनीनंतर भारतीय संघाचे पूर्णवेळ कर्णधारपद भूषवणारा सर्वोत्कृष्ट फलंदाज विराट कोहली यालाही एकदिवसीय क्रिकेट संघाच्या कर्णधारपदावरून अचानक हटवण्यात आले आहे. भारतीय संघासाठी खेळल्या गेलेल्या चार-पाच मालिकांमध्ये विराट कोहलीला एकही विश्वचषक जिंकता आला नाही. त्यामुळे संघाच्या निवडकर्त्यांनी त्याला अचानक कर्णधारपदावरून हटवले. एकदिवसीय संघाच्या कर्णधारपदावरून हटल्यानंतर विराट कोहलीने स्वतः कसोटी क्रिकेट संघाचे कर्णधारपद सोडले. २०२१ च्या टी-२० विश्वचषकानंतर विराट कोहलीने स्वतः टी-२० संघाचे कर्णधारपद सोडले.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here