आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयपीएल 2022च्या मेगा लिलावात इंग्लंडचे हे 3खेळाडू ठरू शकतात सर्वांत महागडे, अनेक वेळा निभावलिय गेमचेंजर भूमिका…


आयपीएल 2022 चा लिलाव येत्या आठवड्यात होण्याची अपेक्षा आहे. आगामी मेगा लिलावासाठी सर्व आयपीएल फ्रँचायझींनी त्यांच्या नियोजनावर काम सुरू केले आहे. आयपीएल लिलावात इंग्लंडच्या खेळाडूंना नेहमीच मागणी असते. त्यांच्या प्रचंड मागणीमागील एक मुख्य कारण म्हणजे इंग्लंड जगातील अव्वल T20 संघांपैकी एक आहे.

त्यांचे खेळाडू पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये चांगली कामगिरी करण्यासाठी ओळखले जातात आणि त्यांच्यापैकी बहुतेकांनी आयपीएलमध्ये मॅच-विनर असल्याचे सिद्ध केले आहे. तर या गोष्टीबाबत आज आम्ही तुम्हाला इंग्लंडच्या त्या 3 क्रिकेटर्सबद्दल सांगणार आहोत ज्यांना आयपीएल 2022 च्या लिलावात प्रचंड मागणी असणार आहे.

1. बेन स्टोक्स: अॅशेस 2021-22 दरम्यान बेन स्टोक्स क्रिकेटच्या मैदानात परतला आहे. मानसिक आरोग्यामुळे अष्टपैलू खेळाडूने काही काळ क्रिकेटमधून ब्रेक घेतला होता. राजस्थान रॉयल्स (RR) ने IPL 2022 लिलावापूर्वी स्टोक्सला सोडले आहे. 2018 मध्ये रॉयल्सने त्यांचा संघात समावेश केला, परंतु स्टोक्सला राजस्थान रॉयल्ससाठी चांगली कामगिरी करता आली नाही.


हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!


त्याने राजस्थानसाठी 31 सामने खेळले आणि 25 पेक्षा कमी सरासरीने 604 धावा जोडल्या, तसेच 9.52 च्या इकॉनॉमी रेटने 16 फलंदाजांना पॅव्हेलियनमध्ये जाण्यास मदत केली.30 वर्षीय स्टोक्सला IPL 2022 च्या लिलावात अजूनही मागणी राहणार आहे कारण तो जागतिक क्रिकेटमधील सर्वोत्तम अष्टपैलू खेळाडूंमध्ये गणला जातो. स्टोक्स सध्या सर्वोत्तम फॉर्ममध्ये नाही, पण त्याने आयपीएलचा मोस्ट व्हॅल्युएबल प्लेअर (एमव्हीपी अवॉर्ड) हा किताब पटकावला आहे.

या प्रतिभावान अष्टपैलू खेळाडूने T20 क्रिकेटमध्ये 148 सामन्यांमध्ये 135.07 च्या स्ट्राइक रेटने 2,865 धावा केल्या आहेत आणि स्टोक्सने गोलंदाजीमध्ये 8.52 च्या इकॉनॉमीसह 86 बळी घेतले आहेत.

2. जोफ्रा आर्चर: राजस्थान रॉयल्सने प्रसिद्ध केलेला आणखी एक इंग्लंडचा खेळाडू जो IPL 2022 च्या लिलावात प्रचंड मागणी असणार आहे तो जोफ्रा आर्चर आहे. बेन स्टोक्सप्रमाणे आर्चरनेही आयपीएलमधील मोस्ट व्हॅल्युएबल प्लेयर (एमव्हीपी अवॉर्ड) पुरस्कार जिंकला आहे. जे त्याने 2020 मध्ये राजस्थानकडून खेळताना मिळवले होते.

आर्चरने 2018 ते 2020 पर्यंत रॉयल्ससाठी चमकदार कामगिरी केली परंतु दुखापतीमुळे तो 2021 चा हंगाम खेळू शकला नाही. आर्चरने राजस्थान रॉयल्ससाठी 35 सामन्यांत 7.13 च्या इकॉनॉमीसह 46 विकेट घेतल्या आहेत. त्याचबरोबर फलंदाजीतही त्याच्या नावावर १९५ धावा आहेत.

इंग्लंड

मेगा लिलावात प्रत्येक आयपीएल फ्रँचायझी त्याला त्यांच्या संघात समाविष्ट करण्यास इच्छुक असेल. आता आर्चरला कोणता संघ साईन करतो हे पाहणे उत्सुकतेचे ठरणार आहे.

3. टायमल मिल्स: रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) ने 2017 मध्ये टायमल मिल्सला तब्बल 12 कोटी रुपयांना त्याच्या संघात समाविष्ट केले होते. मात्र, डावखुरा वेगवान गोलंदाजाकडून अपेक्षित कामगिरी करण्यात तो पूर्णपणे अपयशी ठरला.

त्यानंतर आरसीबीने त्याला सोडले आणि मिल्सने तेव्हापासून एकही आयपीएल सामना खेळलेला नाही. इंग्लंडचा वेगवान गोलंदाज 2021 मध्ये असाधारण फॉर्ममध्ये आहे. मिल्सने 147 टी-20 सामने खेळले आहेत आणि 7.76 च्या इकॉनॉमी रेटने 166 विकेट घेतल्या आहेत.

या वर्षाच्या सुरुवातीला खेळल्या गेलेल्या T20 विश्वचषकात त्याने इंग्लंडसाठी चांगली कामगिरी केली होती. सर्व आयपीएल फ्रँचायझी त्याच्यावर लक्ष केंद्रित करतील आणि 2022 मध्ये एखाद्या संघाने त्याला विकत घेतल्यास आश्चर्य वाटू नये.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here