आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

कर्णधार म्हणून महेंद्रसिंह धोनी च्या ह्या 5 खेळी कोणताही क्रिकेटचा चाहता विसरू शकत नाही…


भारतीय माजी कर्णधार महेंद्रसिंह धोनी ची क्रिकेट कारकीर्द ही भारतीय क्रिकेट खेळाडूंच्या सर्वांत यशस्वी कारकिर्दीपैकी एक आहे, भारतीय चाहत्यांच्या मनात आजही धोनीच्या आठवणी तश्याच आहेत. धोनीने अनेक संस्मरणीय खेळी करून भारतीय संघाला सामने जिंकून दिलेले आहेत. आज आम्ही तुम्हाला अश्याच धोनीच्या काही ताबडतोब खेळीबद्दल सांगणार आहोत. ज्या खेळीमुळे भारताने सामना सहज जिंकला होता.

 पाकिस्तान विरुद्ध 36 धावा: महेंद्रसिंग धोनीने या डावात केवळ 36 धावा केल्या असतील, परंतु ही खेळी खूपच प्रेक्षणीय होती. ही खेळी महेंद्रसिंग धोनीने पाकिस्तानविरुद्ध दिल्ली वनडेमध्ये खेळली होती.36 धावांची खेळी ही या सामन्यातील सर्वात मोठी खेळी होती, त्यामुळे ही एक खास खेळी होती.

या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना भारताने 167 धावा केल्या होत्या आणि भारताने पाकिस्तानला 157 धावांवर रोखून सामना जिंकला. या खेळीसाठी महेंद्रसिंग धोनीला सामनावीराचा पुरस्कारही देण्यात आला.

श्रीलंके विरुद्ध नाबाद ४५:  हा सामना 2013 मध्ये वेस्ट इंडिजमध्ये खेळला गेला होता. तिरंगी मालिकेची ती अंतिम फेरी होती. या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना श्रीलंकेने 201 धावा केल्या. या लक्ष्याचा पाठलाग करताना भारताची फलंदाजी खूपच सुरेख झाली.

महेंद्रसिंग धोनीने त्या सामन्यात नाबाद 45 धावांची खेळी केली होती. भारताने 9 विकेट गमावल्या होत्या आणि शेवटच्या षटकात भारताला विजयासाठी 16 धावांची गरज होती. त्यानंतर महेंद्रसिंग धोनीने 2 षटकार मारून भारताला शानदार विजय मिळवून दिला होता आणि ट्रॉफी जिंकली होती.

दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध 92 धावा: हा सामना 2015 मध्ये इंदूरमध्ये खेळला गेला होता. या सामन्यात महेंद्रसिंग धोनीने वेगळ्या शैलीत फलंदाजी करत 92 धावांची शानदार खेळी केली. त्या सामन्यात भारताने प्रथम फलंदाजी करताना 247 धावा केल्या होत्या.

महेंद्रसिंह धोनी

महेंद्रसिंग धोनीने त्या सामन्यात 86 चेंडूत नाबाद 92 धावांची खेळी केली होती. महेंद्रसिंग धोनीने आपल्या खेळीत 7 चौकार आणि 4 षटकार मारले. महेंद्रसिंग धोनीच्या खेळीमुळे भारताने तो सामना जिंकला.

 पाकिस्तान विरुद्ध 113 धावा: ही खेळी महेंद्रसिंग धोनीच्या कारकिर्दीतील सर्वात संस्मरणीय खेळी होती. महेंद्रसिंग धोनीने ज्या पद्धतीने ही खेळी खेळली ती खूपच प्रेक्षणीय होती. महेंद्रसिंग धोनीने 125 चेंडूत नाबाद 113 धावांची खेळी खेळली. महेंद्रसिंग धोनीने या खेळीत 7 चौकार आणि 3 षटकार मारले.

भारताची धावसंख्या 29 धावांवर 5 बाद 5 अशी असताना महेंद्रसिंग धोनी त्या डावात क्रीझवर आला आणि त्याने ही अप्रतिम खेळी खेळली. भारताने तो सामना गमावला असेल, पण ही खेळी महेंद्रसिंग धोनीच्या कारकिर्दीतील एक शानदार खेळी होती.

91 वि श्रीलंका: महेंद्रसिंग धोनी आणि भारतीय क्रिकेटनुसार ही खेळी सर्वोत्तम खेळी होती. महेंद्रसिंग धोनीने विश्वचषकाच्या फायनलमध्ये ही खेळी खेळली, ज्यामुळे भारताने विश्वचषक जिंकला.

महेंद्रसिंग धोनीने ७९ चेंडूत नाबाद ९१ धावांची खेळी केली. महेंद्रसिंग धोनीने युवराज सिंगसमोर येऊन ही इनिंग खेळून सर्वांनाच चकित केले होते. ही खेळी महेंद्रसिंग धोनीची कर्णधार म्हणून सर्वोत्तम खेळी होती.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here