आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

फक्त एका सामन्यात बनवली एक धाव, तरीही लिलावात मिळाली करोडोची बोली, कोण आहे हा भाग्यवान खेळाडू?


भारतात या महिन्याच्या मार्चच्या अखेरीस सुरू होणाऱ्या IPLच्या १५व्या हंगामासाठी संघ तयार करण्यासाठी मेगा लिलाव बेंगळुरूमध्ये झाला. काल काही खेळाडूंनी चमत्कार केले होते आणि जास्त पैसे मिळवून सर्वांना आश्चर्यचकित केले होते. काही खेळाडूंनाही निराश व्हावे लागले. या लिलावात सहभागी होणाऱ्या ५९० विदेशी आणि भारतीय खेळाडूंमधून संघ त्यांच्या गरजेनुसार खेळाडूंची निवड करत आहेत. काही खेळाडूंची निवड करताना संघांमध्ये प्रचंड स्पर्धा असते.क्रिकेट चाहते चेन्नई, मुंबई, बंगळुरू यांसारख्या मोठ्या संघातील खेळाडूंची निवड अत्यंत तीव्रतेने करत असतात.

यावेळी मुंबई प्रशासनाने आपला संघ तयार करण्यासाठी अनेक सर्वोत्तम खेळाडूंची निवड केली आहे. आज रात्री मुंबई संघाने निवडलेल्या एका खेळाडूने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का दिला आहे. या खेळाडूने आजपर्यंत आयपीएलमध्ये फक्त एकच सामना खेळला आहे आणि त्याने फक्त 1 धावा काढली आहे असे असतानाही या लिलावात त्या खेळाडूचा मुंबई इंडियन्स संघाने 8.25 कोटींना लिलाव केला आहे. हा खेळाडू म्हणजे सिंगापूरचा टीम डेव्हिड आहे.

तो एक स्वैशबकलिंग खेळाडू आहे आणि त्याच्या स्फोटक कामगिरीमुळे जगभरात त्याचे चाहते आहेत. त्यांचा मुंबई संघाने 8.25 कोटींना लिलाव केला आहे. गेल्या वर्षीच्या आयपीएलमध्ये तो आरसीबी संघाकडून एकच सामना खेळला होता. तो जगभरात खेळल्या जाणार्‍या अनेक T20 मालिकांमध्ये भाग घेत आहे आणि त्या सर्वांमध्ये त्याची अप्रतिम कामगिरी करत आहे.

तोजगभरात आयोजित केल्या जाणाऱ्या सर्व प्रकारच्या T20 लीगमध्ये सहभागी होत आहेत, विशेषत: ऑस्ट्रेलियाद्वारे आयोजित बिग बॅश लीग, बांगलादेश प्रीमियर लीग, पाकिस्तान सुपर लीग. तो खूप मोठा हिटर आहे जो जवळ येणाऱ्या कोणत्याही चेंडूवर सहज षटकार मारू शकतो.

मुंबईच्या संघात आधीच पोलार्ड आहे आणि आता त्या संघाने टीम डेव्हिडलाही आपल्या संघाचा भाग बनवले आहे, ज्यामुळे मुंबई इंडियन्स अनेक पटींनी शक्तिशालीसंघ बनला आहे. त्यामुळे त्याची निवड मुंबई इंडियन्स संघासाठी निश्चितच फायदेशीर ठरणार आहे. आता एवढे पैसे मोजून खरेदी केलेल्या या खेळाडूला मुंबई इंडियन्स संधी देतो का हे पाहणे रंजक ठरणार आहे..


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. हिटलरनी खरोखर आत्महत्या केली होती का?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here