आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

कधी क्रिकेट खेळायलाही पैसे नसलेल्या या युवा खेळाडूला मुंबई इंडियन्सने लिलावात मालामाल केलंय..


इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) ला त्याच्या सुरुवातीपासूनच प्रतिभेला महत्त्व कसे द्यावे हे माहित आहे. या लीगच्या सुरुवातीच्या 14 वर्षांत अनेक प्रतिभावान खेळाडूंचे नशीब पालटले आणि हा सराव यावेळीही कायम राहिला. यावेळी लिलावात अनेक तरुण चेहऱ्यांना नशिबाची साथ मिळाली आणि लीगच्या 10 संघांनी त्यांना ओळखले आणि त्यांच्यावर भरपूर पैसा लुटवला.

अशीच एक कहाणी हैदराबादमधील १९ वर्षीय टिळक वर्माची आहे, ज्याला मुंबई इंडियन्स (MI) ने काही क्षणात करोडपती बनवले होते. एकेकाळी या खेळाडूच्या कुटुंबाकडे त्याला क्रिकेट खेळायला पाठवायलाही पैसे नव्हते. मात्र यावेळी मुंबईने त्याला 1 कोटी 70 लाख रुपयांना विकत घेतले आहे.

मुंबई इंडियन्स

टिळक वर्मा यांचे वडील चंद्रयांगुट्टा, हैदराबाद येथे इलेक्ट्रिशियन आहेत. तो लहानपणापासूनच फलंदाजीत पारंगत होत होता. त्याची कट आणि पुल शॉट्स मोहक आहेत. पण आपल्या मुलाची ही प्रतिभा विकसित करण्यासाठी त्याच्या वडिलांकडे पैसे नव्हते. अशा परिस्थितीत त्याचे प्रशिक्षक आले, ज्यांनी त्याचा क्रिकेटचा खर्चही उचलला आणि या खेळाडूला तयार करण्यातही मोठा वाटा उचलला.

अशाप्रकारे हैदराबादच्या चंद्रयांगुट्टा भागातील रस्त्यांवर एकेकाळी खेळणाऱ्या ९ वर्षांच्या मुलाला इंडियन प्रीमियर लीग लिलावात (आयपीएल ऑक्शन २०२२) १.७ कोटी रुपयांना विकत घेण्यात आले आहे. . सनरायझर्स हैदराबाद (SRH) आणि मुंबई इंडियन्स (MI) यांनी 20 लाखांच्या मूळ किमतीसह या खेळाडूमध्ये खूप रस दाखवला आणि अखेरीस मुंबईने तो जिंकला.

या तरुण खेळाडूने या टप्प्यावर पोहोचण्याचे श्रेय त्याच्या प्रशिक्षक सलाम बायशला दिले, ज्यांनी त्याला आवश्यक उपकरणे आणि कोचिंग, जेवण आणि गरज पडल्यास त्याच्या घरी राहण्यासाठी जागा दिली.

वर्माचे वडील नंबुरी नागराजू आपल्या मुलाला क्रिकेट अकादमीत पाठवण्याच्या स्थितीत नव्हते पण सलाम यांनी त्यांचा सर्व खर्च उचलला, ज्याच्या जोरावर ते आज या टप्प्यावर पोहोचले आहेत. टिळक वर्मा यांनी पीटीआयला सांगितले की, ‘तुम्ही माझ्याबद्दल लिहित नसले तरी माझ्या प्रशिक्षक सरांचा उल्लेख जरूर करा.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा: जगाला सुगंधित करणाऱ्या परफ्यूमचा इतिहास सुद्धा तेवढाच सुगंधित करणारा आहे..!

या मुलीने गाढवाच्या दुधापासून सुरु केलेला हा व्यवसाय आज जगभरात प्रसिद्ध आहे…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here