आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयपीएल 2022 च्या महा लिलावात या 5 विदेशी खेळाडूंना सर्वांत जास्त रक्कम मिळालीय..


2 दिवस चाललेली IPL 2022 मेगा ऑक्शनची लढाई संपली आहे. या मेगा लिलावानंतर सर्वच संघांचे चित्र पूर्णपणे बदललेले दिसू लागले आहे. या वर्षी लखनौ आणि अहमदाबाद या दोन नवीन संघांची भर पडल्याने आयपीएल चाहत्यांचा उत्साह वाढणार आहे. या लिलावातही दरवेळेप्रमाणे अनेक खेळाडूंवर पैशांचा पाऊस पडला, तर अनेक दिग्गज खेळाडूंची निराशा झाली.

इशान किशन, श्रेयस अय्यर, दीपक चहर हे भारतीय स्टार्स दिसले. त्याचवेळी लियाम लिव्हिंगस्टोन, वानिंदू हसरंगा या परदेशी स्टार्सने वर्चस्व गाजवले. आजच्या लेखात आम्ही तुम्हाला अशा 5 परदेशी खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत ज्यांना IPL 2022 मेगा लिलावात सर्वात  जास्त पैसे देऊन खरेदी करण्यात आलंय.

IPL 2022 मध्ये विकले गेलेले 5 सर्वात महागडे परदेशी खेळाडू

 लियाम लिव्हिंगस्टोन: इंग्लिश क्रिकेट संघाचा डॅशिंग अष्टपैलू खेळाडू लियाम लिव्हिंगस्टोन हा आयपीएल 2022 मेगा लिलावात विकला जाणारा सर्वात महागडा परदेशी खेळाडू होता. लिव्हिंगस्टोनला त्यांच्यासोबत सामील होण्यासाठी पंजाब किंग्सने 11. 50 कोटी इतका मोठा खर्च केला.

livingstone injury: सराव सामना पडला महागात; टी-२० वर्ल्डकपमध्ये इंग्लंडला  बसला मोठा झटका - t20 world cup 2021 england liam livingstone finger injury  during the warmup match against india ...

इंग्लंडच्या या बिग हिटरला राजस्थान रॉयल्सने गेल्या वर्षी त्याची मूळ किंमत ७५ लाख रुपये देऊन विकत घेतले होते. या लिलावातही या खेळाडूचा संघात समावेश करण्याचा राजस्थानने सर्वतोपरी प्रयत्न केला. पण शेवटी ते यशस्वी होऊ शकले नाही.

लिव्हिंगस्टोन हा T20 क्रिकेटचा स्पेशालिस्ट फलंदाज मानला जातो. लांब षटकार मारण्याबरोबरच लिव्हिंगस्टोन आपल्या फिरकी गोलंदाजीने विकेट घेण्यातही माहीर आहे. त्याने त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीत आतापर्यंत 9 सामने खेळले आहेत, ज्यात त्याला फारसे यश मिळालेले नाही.

या 9 सामन्यांमध्ये लिव्हिंगस्टोनच्या बॅटमधून केवळ 112 धावा निघाल्या आहेत. पण, टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांचा विचार केला तर गेल्या 1 वर्षात त्याने खूप धमाल केली आहे. लिव्हिंगस्टोनने 17 सामन्यांत 158 च्या स्ट्राइक रेटने 285 धावा केल्या आहेत.

 वनिंदू हसरंगा: श्रीलंका क्रिकेट संघाचा अष्टपैलू खेळाडू वनिंदू हसरंगा हा आयपीएल 2022 मेगा लिलावात विकला जाणारा दुसरा सर्वात महागडा परदेशी खेळाडू होता. रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोरच्या जुन्या संघाने त्याचा संघात पुन्हा समावेश केला.

1 कोटी मूळ किंमत असलेल्या या खेळाडूसाठी आरसीबीने 10.75 कोटी इतकी मोठी किंमत खर्च केली. सनरायझर्स हैदराबाद, पंजाब किंग्जनेही त्याच्यासाठी जोरदार बोली लावली. पण अखेर ही लढत जिंकण्यात आरसीबीला यश आले.

नुकत्याच खेळलेल्या लंका प्रीमियर लीग 2021 च्या T20 विश्वचषक स्पर्धेतही हसरंगाने खूप धमाल केली. हसरंगा त्याच्या फलंदाजीसोबतच गोलंदाजीमध्ये योगदानासाठी ओळखला जातो.

जर आपण त्याच्या T20 आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीवर नजर टाकली तर हसरंगाने आतापर्यंत खेळल्या गेलेल्या 33 सामन्यांमध्ये 52 बळी घेतले आहेत आणि बॅटने 319 धावा केल्या आहेत.

आयपीएल

निकोलस पूरन: आयपीएल 2022 च्या लिलावात वेस्ट इंडिजचा फलंदाज निकोलस पूरन याचा सनरायझर्स हैदराबादने 10.75 कोटी इतकी मोठी किंमत खर्च करून त्याच्या संघात समावेश केला आहे. यासह पुरण हा आयपीएल २०२२ मेगा लिलावात विकला जाणारा तिसरा सर्वात महागडा परदेशी खेळाडू ठरला.

पूरनची मूळ किंमत 1.5 कोटी रुपये होती आणि चेन्नई सुपर किंग्ज आणि कोलकाता नाइट रायडर्सनेही त्याला खरेदी करण्यास स्वारस्य दाखवले. निकोलस पूरनला आयपीएल 2019 च्या लिलावात पंजाब किंग्जने 4.2 कोटी रुपयांना विकत घेतले.

या डावखुऱ्या फलंदाजाची बेधडक फलंदाजी आणि षटकार मारण्याची क्षमता पाहून हैदराबादला त्याची संगत करणे योग्य वाटले. शेवटचे 2 सीझन खराब झाल्यानंतर त्याच्यावर एवढ्या मोठ्या बोलीची कोणालाच अपेक्षा नव्हती. पूरनने त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीत आतापर्यंत एकूण 33 सामने खेळले आहेत. ज्यामध्ये त्याच्या बॅटमधून 606 धावा झाल्या आहेत.

या दरम्यान त्याचा स्ट्राइक रेट 154 राहिला आहे. जे T20 क्रिकेटच्या दृष्टीने खूपच नेत्रदीपक आहे. पूरन हा हुशार फलंदाज तसेच एक उत्तम यष्टिरक्षक आहे. त्याच वेळी,त्याने आऊट फिल्डमध्ये केलेल्या करिष्माची संपूर्ण जगाला जाणीव आहे.

लोकी फर्ग्युसन: आयपीएल 2022 च्या लिलावात गोलंदाजांसाठी मोठ्या प्रमाणात बोली लावण्यात आली होती. दीपक चहर, हर्षल पटेल यांच्यानंतर किवी स्टार वेगवान गोलंदाज लोकी फर्ग्युसनवरही १० कोटींची मोठी बोली लागली.

आयपीएल

गुजरातने त्याचा संघात समावेश केला. आरसीबी आणि लखनौनेही लोकी फर्ग्युसनला विकत घेण्यास स्वारस्य दाखवले, परंतु गुजरात टायटन्सने शेवटी बोली युद्ध जिंकले. यासह तो आयपीएल 2022 मेगा लिलावात विकला जाणारा चौथा सर्वाधिक परदेशी खेळाडू ठरला आहे. फर्ग्युसनने त्याची मूळ किंमत एक कोटी रुपये ठेवली होती.

गेल्या मोसमात केकेआरकडून खेळताना वेगवान गोलंदाज लॉकी फर्ग्युसन आयपीएलच्या अंतिम फेरीत महागात पडला असेल परंतु संपूर्ण स्पर्धेत त्याची कामगिरी उत्कृष्ट होती. त्याने 8 सामन्यात 13 विकेट घेतल्या. त्याने आपल्या वेगाने फलंदाजांना अडचणीत आणले. त्याची अर्थव्यवस्था 7.46 होती तर स्ट्राइक रेट 13.8 होता. 18 धावांत 3 बळी ही त्याची सर्वोत्तम कामगिरी होती.

कागिसो रबाडा: लॉकी फर्ग्युसनच्या आधी आणखी एक परदेशी दिग्गज वेगवान गोलंदाज कागिसो रबाडाला मोठी बोली लावण्यात आली. रबाडाला पंजाब किंग्जने ९.२५ कोटींची बोली लावून आपल्या संघात समाविष्ट केले. त्याचा जुना संघ दिल्ली कॅपिटल्सनेही रबाडासाठी खूप रस दाखवला पण शेवटी हे बोली युद्ध जिंकण्यात पंजाबला यश आले.

आयपीएल

मेगा लिलावात रबाडाने त्याची मूळ किंमत २ कोटी रुपये ठेवली होती. यासह तो आयपीएल 2022 मेगा लिलावात विकला जाणारा पाचवा सर्वात महागडा परदेशी खेळाडू ठरला.

रबाडाने आतापर्यंतच्या कारकिर्दीत दिल्लीकडून खेळताना 50 सामन्यांत एकूण 76 बळी घेतले आहेत. रबाडाने त्याचा देशबांधव एनरिच नॉर्टजे यांच्यासोबत गेल्या दोन वर्षांत दिल्लीत अनेक यश मिळवले आहेत.

टीम इंडियासोबत नुकत्याच खेळल्या गेलेल्या कसोटी मालिकेत रबाडाने आपल्या शानदार गोलंदाजीने संघाला मदत केली आहे. उत्तम गोलंदाजी करण्याबरोबरच रबाडा क्रमवारीत उतरत लांब षटकार मारण्यातही माहीर आहे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here