आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

के .एल. राहुलमुळे या स्टार खेळाडूचे करिअर झाले समाप्त अन्यथा आजही असता एक नंबरचा फलंदाज..


टीम इंडियाचा बलाढय़ फलंदाज केएल राहुलमुळे  निवड समितीने एका स्टार खेळाडूकडे सध्या दुर्लक्ष केले आहे. या खेळाडूने भारतासाठी अनेक मॅच विनिंग इनिंग खेळल्या आहेत. भारतीय क्रिकेट संघात स्थान मिळवण्यासाठी खेळाडूंना अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागतो.

सुमारे 140 कोटी लोकसंख्या असलेल्या भारतात, टीम इंडियामध्ये स्थान मिळवण्याचे जवळपास प्रत्येक दुसऱ्या व्यक्तीचे स्वप्न असते. अशा स्थितीत संघातील उपस्थित खेळाडूंनाही बाहेर बसलेल्या खेळाडूंकडून जोरदार स्पर्धा मिळते.

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळण्यासाठी खेळाडूला नेहमीच चांगला फॉर्म आणि फिटनेस असणे आवश्यक असते. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका दमदार खेळाडूबद्दल सांगणार आहोत, ज्याचा अलीकडचा फॉर्म आणि फिटनेस अप्रतिम आहे. पण के. एल राहुलमुळे या खेळाडूसाठी कसोटी संघाचे दरवाजे बंद झाले आहेत.

खरं तर, आम्ही बोलत आहोत डावखुरा सलामीवीर शिखर धवनबद्दल. शिखर धवनला टीम इंडियाचा मॅचविनर मानला जातो. आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये या फलंदाजाचे नाव जोरात बोलते. त्याचबरोबर शिखर धवनने रोहित शर्मासोबत सलामीवीर म्हणून अनेक अप्रतिम खेळी खेळल्या आहेत.

राहूल

शिखर धवन कसोटी क्रिकेटमध्ये जिवंत होता, पण के. एल राहुलच्या प्रवेशानंतर शिखर धवनला कसोटी संघात संधी दिली जात नाही. 35 वर्षीय शिखर धवनकडे भारतीय संघाच्या निवड समितीकडून सातत्याने दुर्लक्ष केले जात आहे. तरीही धवन त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वोत्तम फॉर्ममध्ये आहे.

शिखर धवनने 2018 साली टीम इंडियासाठी शेवटचा कसोटी सामना खेळला होता. सलामीवीर म्हणून कसोटी संघात के. एल राहुल आणि मयंक अग्रवाल यांना संधी देण्यात आली आहे. पण शिखर धवनच्या नावाचीही चर्चा नाही. पण धवनचे आकडे कसोटी क्रिकेटमधील त्याच्या स्वभावाची साक्ष देतात. या फलंदाजाने कसोटी फॉर्मेटमध्ये 40 पेक्षा जास्त सरासरीने 2300 धावा केल्या आहेत. ज्यामध्ये शिखरच्या नावावरही 7 शानदार शतकी खेळी आहेत. असे असूनही शिखर धवनचे कसोटी संघात स्थान दिसत नाही.

सध्या के. एल राहुलकडे टीम इंडियाच्या उपकर्णधारपदाची जबाबदारीही देण्यात आली आहे. अशा स्थितीत शिखरचे कसोटी संघात पुनरागमन करणे आता अशक्य आहे. सध्या शिखर धवन केवळ भारताच्या वनडे संघाचा भाग आहे. जानेवारीमध्ये भारताच्या दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यात धवनने शानदार फलंदाजी करताना 3 सामन्यांमध्ये दोन अर्धशतके झळकावली होती. कर्णधार रोहित शर्माच्या अनुपस्थितीत या दौऱ्यावर के. एल राहुलने वनडे मालिकेचे नेतृत्व केले होते.


=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here