आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आईने स्वतःचे दागिने विकून मुलाला बनवले क्रिकेटर, आज तो आहे करोडो रुपयांचा मालक…


क्रिकेट विश्वातील बहुतेक क्रिकेटपटू हे असे आहेत जे उच्च स्थानावर पोहोचण्यासाठी संघर्ष करतात. क्रिकेटविश्वात नाव कमवण्यासाठी त्याला किती अडचणींचा सामना करावा लागला आणि त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांनाही किती बलिदान द्यावे लागले याची त्याला कल्पना नव्हती.

आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका क्रिकेटरबद्दल सांगत आहोत, ज्याच्या आईने तिला क्रिकेटर बनवण्यासाठी तिचे दागिनेही विकले. पण आज हा क्रिकेटर करोडोंच्या संपत्तीचा मालक आहे.

आम्ही बोलत आहोत पाकिस्तान क्रिकेट संघाचा सध्याचा कर्णधार बाबर आझम बद्दल. ज्याचे पूर्ण नाव मोहम्मद बाबर आझम आहे. बाबर आझम यांचे वडील सरकारी शिक्षक होते. त्यांचे कुटुंब खूप मोठे होते, त्यामुळे खर्चही भागू शकत नव्हता आणि आवश्यक वस्तू खरेदी करण्यासाठी त्यांना शंभर वेळा विचार करावा लागला.

क्रिकेटर

एके दिवशी बाबर आझमच्या आईने त्याला विचारले की तो मोठा झाल्यावर त्याला काय करायचे आहे.

तेव्हा बाबर आझमने आईला सांगितले की, मला क्रिकेटर व्हायचे आहे. पण माझ्याकडे क्रिकेट खेळण्यासाठी काहीच नाही, असेही त्याने आईला सांगितले. त्यानंतर बाबरच्या आईने तिचे दागिने विकून तिला बॅट विकत घेतली आणि लाहोरमधील क्रिकेट अकादमीत प्रवेश मिळवून दिला.

यानंतर बाबर आझमने खूप मेहनत घेतली आणि आज तो पाकिस्तान क्रिकेट संघाचा कर्णधार बनला आहे. बाबर आझमची गणना जगातील सर्वोत्तम फलंदाजांमध्ये केली जाते. आज ते करोडोंच्या संपत्तीचे मालक असून राजेशाही जीवन जगतात.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here