आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

रोहित शर्मा कर्णधार बनताच या खेळाडूची खुलली किस्मत, विराटच्या कारकिर्दीत होता बेंचवर बसून…


रोहित शर्माला श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी भारताच्या कसोटी संघाचे कर्णधारपदही सोपवण्यात आले आहे. रोहित शर्माकडून सगळ्यांना खूप आशा आहेत. रोहित शर्माचा कर्णधार होताच एका खेळाडूचे नशीब उघडले आहे, ज्याची कारकीर्द विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली धोक्यात आली होती आणि त्याला संघात स्थानही मिळत नव्हते.

तो क्रिकेटर म्हणजे कुलदीप यादव, जो श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी भारतीय कसोटी संघात परतला आहे. कुलदीप यादव बराच काळ भारतीय संघाबाहेर धावत होता. 2017 मध्ये जेव्हा ऑस्ट्रेलियन संघ भारतात आला तेव्हा रांची कसोटी सामन्यादरम्यान विराट कोहली आणि तत्कालीन प्रशिक्षक अनिल कुंबळे यांच्यात कुलदीप यादवबाबत वाद झाला होता.

रोहित शर्मा

विराटला कुलदीप यादवने रांची कसोटी सामन्यात खेळवायचे नव्हते, तर कुंबळेला त्याला या सामन्यात खेळवायचे होते. या कारणावरून दोघांमध्ये वाद झाला आणि त्या सामन्यात कुलदीप यादवला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान देण्यात आले नाही. मात्र आता कुलदीप यादवचे नशीब चमकले आहे.

कुलदीप यादवबाबत भारताच्या निवड समितीचे अध्यक्ष चेतन शर्मा म्हणाले- कुलदीप यादवचे चेंडू समजणे फलंदाजांसाठी खूप कठीण आहे. त्याचा समावेश करण्यात आला आहे कारण त्याने चांगली कामगिरी केली आहे आणि सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे फरक आहे, जो फलंदाजांना समजणे फार कठीण आहे. या निवड समितीचा विचार असा आहे की, तुम्ही ज्यांच्यासोबत जात आहात, त्यांना दीर्घकाळ संघात संधी द्यावी.


=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here