आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

अमिरात क्रिकेट बोर्डाने मोठा निर्णय, IPL चे संघ आता या लीगमध्ये ही खेळताना दिसणार


अमिरात क्रिकेट बोर्डाने मोठा निर्णय घेतला आहे. तो आपल्या देशात एमिरेट्स टी-२० लीगही खेळणार आहे. भारतात आयपीएलचा ट्रेंड आल्यानंतर या देशांतर्गत फॉरमॅटला जगभरात पसंती मिळू लागली आहे. सर्वच देशांनी आयपीएलच्या धर्तीवर देशांतर्गत टी-२० लीग आयोजित करण्यास सुरुवात केलेली नाही. सहा संघांची एमिरेट्स टी-२० लीग पुढील वर्षी जानेवारी-फेब्रुवारीपासून सुरू होणार आहे. ज्यामध्ये आयपीएलचे तीन संघही सहभागी झाले आहेत.

आयपीएलच्या या ३ संघांची गुंतवणूक

अलीकडेच, संयुक्त अरब अमिराती क्रिकेट बोर्डाने सुरू केलेल्या टी-२० लीगसाठी फ्रँचायझींचा लिलाव आयोजित करण्यात आला होता, ज्यामध्ये मुंबई इंडियन्स संघाव्यतिरिक्त, कोलकाता नाइट रायडर्स संघाचा सह-मालक शाहरुख खानने देखील संघ विकत घेतला आहे. यूएईमध्येही त्याचे चाहते मोठ्या संख्येने आहेत. त्यामुळेच त्यांनी येथे गुंतवणूक केली आहे.

शाहरुख खानकडे आयपीएलमधील केकेआर आणि सीपीएलमधील टीकेआर (ट्रिनबागो नाइट रायडर्स) च्या फ्रँचायझी आहेत. या दोघांशिवाय दिल्ली कॅपिटल्सचे किरण कुमार गांधी, बिग बॅश लीगचे सिडनी सिक्सर्स आणि वित्तीय सेवा कंपनी कपरी ग्लोबल यांनीही संघ विकत घेतला आहे. या स्पर्धेत ६ संघ सहभागी होणार आहेत.

आयपीएल फ्रँचायझी कोलकाता नाईट रायडर्स आणि मुंबई इंडियन्स यूएईच्या प्रीमियर लीग टी-२० चा भाग असतील. दोन्ही फ्रँचायझींनी संघ विकत घेतले आहेत. यासोबतच दिल्ली कॅपिटल्समध्ये मोठी भागीदारी असलेल्या किरण गांधी यांनीही एक संघ खरेदी केला आहे.

 ‘एमिरेट्स क्रिकेट बोर्डाने व्यक्त केला आनंद’

या लीगची सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे प्लेइंग ११ मध्ये अधिकाधिक आंतरराष्ट्रीय खेळाडूंचा समावेश केला जाऊ शकतो. या लीगच्या या नेत्रदीपक बाबीमुळे जगभरातील मोठ्या खेळाडूंना या स्पर्धेत सहभागी होण्यास मदत होईल, तर देशांतर्गत खेळाडूंना दिग्गज खेळाडूंसोबत खेळण्याचा अनुभव मिळेल. ईसीबीने यासंदर्भात एक निवेदन जारी करून म्हटले आहे.

प्रीमियर लीग टी-२० ची पहिली आवृत्ती जानेवारी आणि फेब्रुवारी २०२२ मध्ये UAE मधील सर्व मैदानांमध्ये खेळली जाईल. ECB आणि सरकारकडून ६ फ्रँचायझींना ग्रीन सिग्नल मिळाला आहे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here