आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

गुंड बनून हिरोंना कुत्र्यागत मारणारा ‘डॅनी’ चित्रपट श्रुष्टीतून अचानक गायब झालाय..


आपल्या नकारात्मक पात्रांनी प्रत्येकाच्या मनात दहशत निर्माण करणारा डॅनी डेन्झोन्गपा बराच काळ प्रसिद्धीपासून दूर आहे. डॅनी डेन्झोन्गपा केवळ एक उत्तम अभिनेता नाही तर तो एक गायक आणि चित्रपट दिग्दर्शक देखील आहे. डॅनीने बहुतेक चित्रपटांमध्ये नकारात्मक पात्र साकारले आहेत, परंतु असे असूनही त्यांचे काम चांगलेच पसंत केले गेले आहे.

डॅनीने 4 दशके काम केले आहे आणि एवढेच नाही तर त्यांच्या उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल त्यांना पद्मश्री पुरस्कारानेही सन्मानित करण्यात आले आहे. डॅनीने अनेक आंतरराष्ट्रीय चित्रपटांमध्येही काम केले आहे. तिबेटमधील सेव्हन इयर्स हा त्यांचा चित्रपट सर्वाधिक मथळ्यांमध्ये होता. या चित्रपटात ब्रॅड पिट मुख्य भूमिकेत होता.

डॅनीचे सर्वात लोकप्रिय खलनायक पात्र म्हणजे धुडगे, 36 तास, बंदिश, लिव्ह आणि लेट लिव्ह, धर्म और कायदा आणि अग्निपत. त्याच वेळी, त्याची सकारात्मक लोकप्रिय पात्रे होती फकीरा, चोर मचाये शोर, देवता, कालीचरण, बुलंदी आणि अधिकार.

डॅनीने आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात 1972 साली नीड या चित्रपटातून केली. पण त्याच वर्षी त्याला रिलीज झालेल्या गुलजारच्या मेरे मेरे चित्रपटातून त्याला मोठा ब्रेक मिळाला. या चित्रपटात डॅनीचे सकारात्मक पात्र होते. यानंतर, त्याने 1973 मध्ये बीआर चोप्राच्या धुंज चित्रपटात प्रथमच नकारात्मक पात्र साकारले. या चित्रपटात डॅनीने त्रासलेल्या पतीची भूमिका केली होती.

डॅनीने दुसरा मुख्य नायक आणि चोर मचाये शो, 36 तास, फकिरा, संग्राम, कालीचरण, काला सोना आणि देवता यासह70 च्या दशकात अनेक सकारात्मक पात्र साकारले. देवता मधील डॅनीचा अभिनय इतका चांगला होता की त्यानंतर त्याला काही मोठे सीन मिळू लागले. मग त्यात आशिक हूं बहारों का, पापी, बंदिश, द बर्निंग ट्रेन सारख्या मोठ्या बजेट चित्रपटांचा समावेश आहे. या सर्व चित्रपटांमध्ये डॅनीने नकारात्मक पात्र साकारले.

80 च्या दशकाच्या उत्तरार्धात डॅनीने चित्रपट सोडण्याचा विचार केला. एका मुलाखतीत ते म्हणाले होते, 80 च्या दशकात मला आठवते, मी करत असलेल्या चित्रपटांमुळे मी अस्वस्थ झालो. त्या वेळी प्रत्येक खलनायक एक डाकू होता. मी तिथल्या सेटवर जायचो जिथे तिवारी नावाचा अभिनेता माझ्या टोळीतील एक माणूस असायचा आणि माझ्याकडे अनेक कंदील असलेली एक गुहा होती. दुसऱ्या दिवशी मी दुसऱ्या सेटवर जायचो आणि तिथे मला तिवारी पुन्हा दिसतील आणि तोच कंदील. मी स्वतःला विचारायचो की मी काय करतोय? मी मुंबई सोडली होती आणि खूप ट्रेकिंग केले होते आणि काही वर्षे काम केले नाही.

डॅनी

माझ्या मनात असलेल्या स्क्रिप्टबद्दल बोललो आणि त्याला सांगितले की मी ते दिग्दर्शित करेन. त्यानंतर मी तीच रात्र केली ज्यामध्ये राजेश खन्ना मुख्य भूमिकेत होता आणि त्याच्या मैत्रिणीची भूमिका किमने केली होती.

दिग्दर्शक म्हणून बनवलेल्या पहिल्या चित्रपटाला जबरदस्त प्रतिसाद मिळाल्यानंतर डॅनीला पुन्हा नायकाच्या भूमिकेसाठी ऑफर येऊ लागल्या. यानंतर, तिने बुलंदी आणि हम से बदला कौन है मध्ये काम केले जे हिट होते. मात्र, 1981 ते 1983 या काळात डॅनीचे चित्रपट विशेष काही दाखवू शकले नाहीत. डॅनी त्याच्या अपयशामुळे खूप अस्वस्थ होता. त्यानंतर तो सहाय्यक भूमिकेत दिसू लागला. अनेक चित्रपटांमध्ये तो त्याच्या वयापेक्षा वयाने मोठी भूमिका साकारत असे.

डॅनी वर्षातून 1 चित्रपट नक्कीच करायचा. शेवटी तो कंगना रनौतच्या मणिकर्णिका द क्वीन ऑफ झांसी या चित्रपटात दिसला होता. जरी डॅनी प्रसिद्धीपासून दूर राहतो. तो बॉलिवूडच्या अनेक कार्यक्रमांमध्ये किंवा पार्ट्यांमध्ये दिसत नाही. याशिवाय, तो सोशल मीडियावरही नाही, ज्याने त्याने तेथून चाहत्यांशी संवाद साधला पाहिजे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here