आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

137 वर्षापूर्वी क्रिकेटच्या मैदानावर बनलेला हा विक्रम आजही कोणताही फलंदाज मोडू शकला नाहीये…


असं म्हटल जात की विक्रम हे मोडण्यासाठीच बनले जातत. आजपर्यंत क्रिकेटमध्ये  अनेक खेळाडूंनी नवनवे विक्रम बनवले आणि काही दिवसांनी दुसऱ्या खेळाडूंनी हे विक्रम मोडले ही. परंतु क्रिकेटच्या मैदानावर काही असेही विक्रम घडत असतात जे सहसा मोडणे अतिशय कठीण असते. त्यापैकीच एक विक्रम असा आहे जो गेल्या 137 वर्षापासून तसाच कायम आहे.

137 वर्षांपूर्वी बनलेला तो विक्रम आजपर्यंत मोडला गेला नाही.

इंग्लिश क्रिकेटपटू वॉल्टर रीडच्या नावावर असा अनोखा विक्रम आहे. तो दहाव्या क्रमांकावर कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज आहे. ऑगस्ट 1884 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 10व्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना वॉल्टर रीडने 117 धावा केल्या होत्या. आजपर्यंत वॉल्टर रीडचा हा विक्रम कोणीही मोडू शकले नाही.

विक्रम

वॉल्टर रीडने आपल्या कसोटी कारकिर्दीत 18 सामने खेळले. यादरम्यान तो बहुतांशी चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला. त्याने पाचव्या आणि सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजीही केली. मात्र, ओव्हल कसोटीत इंग्लिश कर्णधार लोड हॅरिसने त्याला रोखले आणि दहाव्या क्रमांकावर फलंदाजी केली.

वॉल्टर रीडने आपल्या कर्णधाराची रणनीती यशस्वी करण्याचा प्रयत्न केला आणि त्याने 117 धावा केल्या. यादरम्यान वॉल्टर रीडने 155 चेंडू खेळले आणि 20 चौकारही मारले. वॉल्टर रीडने आपल्या कसोटी कारकिर्दीतील एकमेव शतक अवघ्या 2 तासात पूर्ण केले. यादरम्यान त्याने 9 विकेट घेतल्या. वॉल्टर रीडने विल्यम स्कॉटनसोबत 9व्या विकेटसाठी 151 धावांची भागीदारी केली.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here