आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या मराठमोळ्या खेळाडूची आयपीएल मधील दिल्ली कॅपिटल्स संघासोबत नवी इनिंग!


माजी भारतीय क्रिकेटपटू अजित आगरकरची दिल्ली कॅपिटल्सच्या सहाय्यक प्रशिक्षकपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. तो अनेक गोष्टींमध्ये आपली भूमिका बजावू शकतो. आगरकर मुख्य प्रशिक्षक रिकी पाँटिंग आणि कर्णधार ऋषभ पंत यांच्यासह नेतृत्व गटाचा भाग असू शकतो. त्यात फलंदाजी प्रशिक्षक प्रवीण अमरे आणि गोलंदाजी प्रशिक्षक जेम्स होप्स यांचाही समावेश आहे.

ईएसपीएनक्रिकइन्फोच्या मते, मोहम्मद कैफ आणि अजय रात्रा यांच्या कराराचे नूतनीकरण न झाल्याने आगरकरची नियुक्ती करण्यात आली आहे. कैफने २०१९ पर्यंत आपली भूमिका बजावली. ज्यामध्ये रात्राने गेल्या वर्षीपर्यंत तिचे काम केले.

आगरकर स्टार स्पोर्ट्सच्या ब्रॉडकास्टिंग टीमचा भाग असल्यामुळे श्रीलंकेविरुद्धच्या भारताच्या घरच्या मालिकेनंतर कॅपिटल्स संघात सामील होईल. १६ मार्च रोजी श्रीलंकेचा तीन टी-२० आणि दोन कसोटी दौरा संपणार आहे. आगरकरची दिल्ली कॅपिटल्समध्ये कोचिंगची ही पहिलीच नियुक्ती असेल. ४४ वर्षीय आगरकर २००७ मध्ये टीम इंडियाकडून शेवटचा खेळला होता. २०१३ मध्ये त्याने निवृत्ती घेतली.

आगकरकने भारताकडून खेळताना एकदिवसीय सामन्यात २८८ आणि कसोटीत ५८ बळी घेतले आहेत. २०१२-१३ मधील त्याच्या निरोपाच्या हंगामात, त्याने रणजी करंडक स्पर्धेत प्रथमच मुंबईचे नेतृत्व केले आणि विजेतेपद मिळवून दिले. २०११ ते २०१३ दरम्यान तो दिल्ली डेअरडेव्हिल्सकडून खेळला. २००८ ते २०१० दरम्यान तो कोलकाता नाइट रायडर्सकडूनही खेळला. आगरकरने एकूण ६२ टी-२० सामने खेळले असून ४७ बळी घेतले आहेत.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here