आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

या तीन खेळाडूंकडे चांगली प्रतिभा असूनही चेनई सुपर किंग्जने त्यांना नेहमी बेंचवर बसून ठेवलंय, स्वतःला सिद्ध करण्यासाठी पाहत होते एका संधीची वाट.


जेव्हा जेव्हा आयपीएलमध्ये सर्वात यशस्वी संघांचा उल्लेख केला जातो तेव्हा चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK) च्या संघाचे नाव निश्चितपणे घेतले जाते. या संघाने सातत्यपूर्ण कामगिरी करून स्पर्धेत स्वत:चे स्थान निर्माण केले आहे. या संघाने आयपीएलमध्ये आतापर्यंत 4 वेळा ट्रॉफी जिंकली आहे.

त्याच वेळी, आतापर्यंत संघाने 2020 हंगाम वगळता प्रत्येक वेळी प्लेऑफमध्ये प्रवेश केला आहे. एमएस धोनी हा संघ त्याच्या इच्छेनुसार चालवतो आणि त्याला तसे करण्याचे पूर्ण स्वातंत्र्य आहे. संघाचा मालक प्रत्येक निर्णयाची लगाम धोनीच्या हातात देतो आणि त्यानंतर कर्णधार धोनी आपल्या योजनेनुसार संघ चालवतो.

आयपीएलमध्ये आपण अनेकदा ऐकले आहे की, कोणत्याही खेळाडूला त्याच्या कारकिर्दीला योग्य दिशा द्यायची असेल तर त्याने चेन्नई सुपर किंग्ज संघाकडून खेळावे. जेव्हा हा संघ एखाद्या खेळाडूच्या क्षमतेवर विश्वास दाखवतो तेव्हा त्याला पूर्ण संधी दिली जाते. याचे सर्वात मोठे उदाहरण म्हणजे ऋतुराज गायकवाड, ज्याने आयपीएल 2021 मध्ये चेन्नई सुपर किंग्जसाठी जबरदस्त कामगिरी केली. या संघात अनेक खेळाडू असले तरी, ज्यांच्या क्षमतेचा योग्य वापर केला गेला नाही आणि या लेखात आपण अशा 3 खेळाडूंबद्दल बोलणार आहोत. चला तर जाणून घेऊया कोणते आहेत ते तीन खेळाडू ज्यांच्यात मोठी प्रतिभा असूनही चेन्नईने त्यांना संधी दिली नही.

बाबा अपराजित: बाबा अपराजित हा तामिळनाडूच्या प्रतिभावान खेळाडूंपैकी एक मानला जातो. हा फलंदाज 2012 मध्ये अंडर-19 विश्वचषक जिंकणाऱ्या संघाचा भाग होता. या फलंदाजाने देशांतर्गत क्रिकेटमध्येही सातत्याने चांगली कामगिरी केली पण त्याला आयपीएलमध्ये पदार्पण करण्याची संधी मिळाली नाही.

आयपीएलमधील पाच हंगामांसाठी चेन्नई सुपर किंग्ज संघाचा भाग असूनही या फलंदाजाला पदार्पणाची संधी मिळाली नाही. या फलंदाजाला सतत बाकावर बसावे लागत होते आणि आता लिलावात त्याला खरेदीदार मिळत नाही. अशा परिस्थितीत सीएसकेने या फलंदाजाच्या क्षमतेवर विश्वास दाखवत पदार्पणाची संधी दिली असती, तर अपराजित खेळाडूने आपली क्षमता नक्कीच दाखवून दिली असती.

सॅम बिलिंग्स: इंग्लंडचा यष्टिरक्षक फलंदाज सॅम बिलिंग्स हा आयपीएलमध्ये दिल्ली आणि चेन्नई फ्रँचायझींचा एक भाग आहे. चेन्नई सुपर किंग्जने आयपीएल 2018 च्या लिलावात सॅम बिलिंग्जचा समावेश केला होता. त्या मोसमात, एका सामन्यात त्याच्या जबरदस्त फलंदाजीने, CSK ने KKR विरुद्ध एक शानदार सामना जिंकला.

त्या सामन्यानंतर त्याला फारशी फलंदाजी मिळाली नाही आणि आयपीएल 2019 मध्येही त्याला केवळ एका सामन्यात या संघासाठी संधी मिळाली. यानंतर बिलिंग्ज या संघाने सोडले. बिलिंग्स हा हुशार खेळाडू आहे आणि त्याचा योग्य वापर केला असता तर तो सामना विजेता ठरला असता.

इरफान पठाण: भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू इरफान पठाणला त्याच्या उत्कृष्ट क्षमतेमुळे आयपीएल संघांमध्ये खूप मागणी होती. पठाण गोलंदाजीत अप्रतिम असण्यासोबतच फलंदाजीतही जलद धावा करू शकला. 2015 मध्ये पठाण भारतीय संघातून बाहेर पडला होता आणि त्यानंतर त्याला चेन्नई सुपर किंग्जने आपल्या संघात समाविष्ट केले होते.

पठाणची कारकीर्द पुन्हा रुळावर आणण्यासाठी ही खेळी महत्त्वाची ठरेल असे अनेकांना वाटत होते, परंतु संघातील जडेजा आणि ब्राव्होमुळे या अष्टपैलू खेळाडूला संपूर्ण हंगामात एकाही सामन्यात संधी देण्यात आली नाही आणि त्याला सोडूनही देण्यात आले.

संघात असूनही या तिन्ही खेळाडूंना चेन्नई सुपर किंग्सने संधी दिली नही, अन्यथा त्यांची कारकीर्द आज वेगळ्या वळणावर असती..


आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here