आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

मराठी चित्रपटाचा विक्रम..पावनखिंड ची जोरदार कमाई, शिवरायांच्या मावळ्यांच्या चित्रपटाला प्रेक्षकांनी घेतले डोक्यावर उचलून…


चित्रपटाच्या यशामागे भक्कम स्क्रिप्ट, स्क्रीन प्ले, अभिनय कौशल्य अशी अनेक कारणे आहेत. एखाद्या चित्रपटात हे सर्व असेल तर ते प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचण्यापासून कोणीही रोखू शकत नाही. मग ती बॉलीवूड इंडस्ट्री असो किंवा इतर कोणतीही इंडस्ट्री. उदाहरणार्थ, आपण साऊथचे हिट चित्रपट घेऊ शकतो. साऊथच्या पुष्पा, बाहुबली आणि केजीएफ जेसी चित्रपटांनंतर आता मराठी चित्रपट मोठ्या पडद्यावर आपली छाप सोडत आहेत. नुकताच प्रदर्शित झालेल्या ‘पावनखिंड’ या मराठी चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घातला असून सोशल मीडियावरही या चित्रपटाची जोरदार चर्चा होत आहे.

हा चित्रपट मराठा योद्धा बाजी प्रभू देशपांडे यांच्या जीवनावर आधारित आहे. या चित्रपटात छत्रपती शिवाजी महाराजांना सिद्धी जौहरपासून सोडवण्यासाठी मराठा सेनानीची लढाई दाखवण्यात आली आहे. वीर शिवाजी महाराजांना जौहरच्या तावडीतून सोडवण्यासाठी योद्धा बाजी प्रभू मराठा सैनिकांना कसे हाताळतात हे पाहण्यासारखे आहे. या चित्रपटात मराठा योद्ध्यांच्या बलिदानाची आणि पराक्रमाची कथा दाखवण्यात आली आहे.

पावनखिंड

पावनखिंड 18 फेब्रुवारीला मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित झाली. रिलीजच्या अवघ्या तीन दिवसांतच या चित्रपटाने चांगली कमाई केली आहे. या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी दीड कोटींची कमाई केली होती. या चित्रपटाने पहिल्या आठवड्यात 6 कोटींची कमाई केली आहे. हा चित्रपट ‘गंगुबाई काठियाबारी’लाही जोरदार टक्कर देऊ शकतो, अशी बातमी बॉलीवूडच्या कॉरिडॉरमध्ये जोरात आहे.

हा चित्रपट एक ऐतिहासिक नाटक आहे, जो दिग्पाल लांजेकर यांच्या दिग्दर्शनाखाली बनला आहे. पावनखिंडीची लढाई या चित्रपटात दाखवण्यात आली आहे. चिन्मय मांडलेकर, मृणाल कुलकर्णी, अजय पुरकर, समीर धर्माधिकारी यांसारख्या स्टार्सचा यात समावेश आहे. त्यातील स्टार्सच्या अभिनय कौशल्याचेही खूप कौतुक होत आहे. त्यामुळे देशभक्तीपर चित्रपट बघायचा असेल तर हा चित्रपट चुकवू नका.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here