आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

रशिया युक्रेन युद्धातील गोळीबारात कर्नाटकच्या विद्यार्थ्याचा जीव गेलाय..


रशिया आणि युक्रेनमधील युद्ध दिवसेंदिवस उग्र होत चालले आहे. युक्रेनमध्ये हजारो भारतीय विद्यार्थी अडकले आहेत. लोक तिथे राहायला घाबरतात. अशा परिस्थितीत मंगळवारी कर्नाटकातील ‘नवीन’ या भारतीय तरुणाचा मृत्यू झाला आहे. भारतीय विद्यार्थ्यांना तिथून बाहेर काढण्याचे काम सातत्याने सुरू आहे पण तरीही वेळ लागत आहे.  मृत्यू झालेल्या नवीनचा एक व्हिडिओही दोन दिवसांपूर्वी समोर आला होता ज्यामध्ये तो त्याच्या कुटुंबीयांशी बोलत होता.

रशियन गोळीबार हे विद्यार्थ्याच्या मृत्यूचे कारण असल्याचे बोलले जात आहे. खार्किवमध्ये गोळीबाराच्या कक्षेत येऊन या भारतीय विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाला आहे. नवीन शेखरप्पा असे खार्किवमध्ये जीव गमावलेल्या विद्यार्थ्याचे नाव आहे. 21 वर्षीय नवीन हा कर्नाटकातील चालगेरी येथील रहिवासी होता. या भीतीच्या वातावरणात त्यांनी २ दिवसांपूर्वी कुटुंबीयांशी बोलणेही केले होते.

युद्धा

नवीनने 2 दिवसांपूर्वीच आपल्या कुटुंबीयांशी व्हिडिओ कॉलवर बोलून तो लवकरच आपल्या देशात परत येईल, अशी आशा व्यक्त केली होती.

दरम्यान, युक्रेनमधील भारतीय दूतावासाने मंगळवारी विद्यार्थ्यांसह सर्व भारतीयांना आज तात्काळ ट्रेनने किंवा उपलब्ध इतर कोणत्याही मार्गाने कीव सोडण्याची सूचना केली. दूतावासाने ट्विट केले आहे की, “विद्यार्थ्यांसह सर्व भारतीयांना ताबडतोब ट्रेनने किंवा आज उपलब्ध असलेल्या इतर कोणत्याही मार्गाने कीव सोडण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे.”

रशियाने युक्रेनवर केलेल्या हल्ल्यानंतर युद्धग्रस्त देशाचे हवाई क्षेत्र बंद करण्यात आल्याने भारत युक्रेनच्या रोमानिया, हंगेरी, पोलंड आणि स्लोव्हाकियाच्या सीमा चौक्यांमधून तेथे अडकलेल्या आपल्या नागरिकांना बाहेर काढत आहे. सोमवारी, युक्रेनमधील भारतीय दूतावासाने विद्यार्थ्यांना राजधानी कीवमधील रेल्वे स्थानकावर पोहोचण्याचा सल्ला दिला जेणेकरून ते युद्धग्रस्त देशाच्या पश्चिमेकडील भागात जाऊ शकतील.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

रोहित शर्मा बाद झाल्यानंतर मैदानवर आलेला टीम इंडियाचा हा 12वा खेळाडू नक्की कोण आहे?

कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here