आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

विराट कोहली आणि बाबर आझम चे आकडे पाहून सर्वोत्तम फलंदाज नक्की कोण हे तुम्हीच ठरवा!


ऑगस्ट २०१७ ते एप्रिल २०२१ दरम्यान, भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार विराट कोहलीने एकदिवसीय सामन्यांच्या क्रमवारीत इतके वर्चस्व गाजवले की इतर कोणत्याही खेळाडूला त्याला पहिल्या क्रमांकावरून खाली खेचण्यात यश मिळाले नाही. १९ एप्रिल २०२१ रोजी, बाबर आझमने फलंदाजांच्या एकदिवसीय क्रमवारीत अव्वल असलेल्या कोहलीची तब्बल १२५८ दिवसांची राजवट संपवली आणि सर्व काही बदलले.

बाबर आझम विरुद्ध विराट कोहली वाद, खरेतर, २०१५ मध्ये पाकिस्तानच्या कर्णधाराने आंतरराष्ट्रीय पदार्पण केल्यापासून हा चर्चेचा विषय बनला आहे. कारण समजण्यासारखे होते बाबरने त्याच्या अंडर-१९ दरम्यान कोहलीने प्रस्थापित केलेल्या बर्‍याच गोष्टींचे अनुकरण केले होते. त्या दिवसात जरी अंडर-१९ चे विश्वविजेतेपद कोहलीच्या विपरीत पाकिस्तानच्या फलंदाजाच्या हातून सुटले असले तरी बाबरला मात्र महानतेचे भाग्य देऊन गेले.

बाबरने पाकिस्तानसाठी पहिला आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला तोपर्यंत कोहलीने १५० हून अधिक एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये २० हून अधिक शतके ठोकली होती. २०२२ पर्यंत फास्ट फॉरवर्ड, आणि तो बाबर आझम आहे जो आता २००० एकदिवसीय धावा करणारा सर्वात वेगवान खेळाडू आहे कारण त्याला असे करण्यासाठी फक्त ४७ सामने लागले आहेत. याउलट, कोहलीला हा टप्पा गाठण्यासाठी ५६ सामने लागले होते. हे लक्षात घेऊन, जेव्हा आपण क्रिकेटच्या दोन आधुनिक महान खेळाडूंची तुलना करतो तेव्हा आकडेवारी कशी तयार होते ते येथे जवळून पाहिले आहे.

बाबर आझम आणि विराट कोहलीचे टी-२०,एकदिवसीय,कसोटी सामन्याचे खेळाडू आणि कर्णधार पदाच्या कामगिरीचे हे आकडे त्यांच्या महानतेची खरी अनुभूती देतात आणि त्यांची तुलना करायला भाग पाडतात!

 

विराट कोहली विरुद्ध बाबर आझम टी-२०

खेळाडू सामने धावा सरासरी स्ट्राइक रेट शतके अर्धशतके
विराट कोहली ९७ ३२९६ ५१.५ १३७.६७ ३०
बाबर

आझम

७३ २६२० ४५.१७ १२९.१२ २५

 

विराट कोहली विरुद्ध बाबर आझम एकदिवसीय मालिका

खेळाडू सामने धावा सरासरी स्ट्राइक रेट शतके अर्धशतके
विराट कोहली २६० १२३११ ५८.०७ ९२.९२ ४३ ६४
बाबर

आझम

८३ ३९८५ ५६.९२ ८९.५७ १४ १७

 

विराट कोहली विरुद्ध बाबर आझम कसोटी मालिका

खेळाडू सामने धावा सरासरी स्ट्राइक रेट शतके अर्धशतके
विराट कोहली ९९ ७९६२ ५०.३९ ५५.६७ २७ २८
बाबर

आझम

३७ २४६१ ४३.१७ ५४.९३ १९

 


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here