आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

हे आहेत अमेरिकेचे सर्वांत घातक कमांडो, मरण्यासाठी नव्हे तर मारण्यासाठी ओळखले जातात.


जगभरातील शांतताप्रिय देशांसाठी दहशतवाद हा विषाणू बनला आहे, असे म्हणता येईल. जगातील जवळपास प्रत्येक देश या विषाणूने त्रस्त आहे. मानसिकदृष्ट्या कमकुवत दहशतवादी कोणत्याही शहरावर, कोणत्याही वस्तीवर कोणताही विचार न करता हल्ला करतात, ज्यात लाखो निष्पाप जीव गमावतात.

दहशतवादाचा मुकाबला करण्यासाठी जगातील सर्वोत्तम कमांडो फोर्सचा विचार केला तर एका फोर्सचे नाव नक्कीच डोळ्यासमोर येते. हे US सील कमांडो फोर्सचे नाव आहे.या फोर्सचा जगातील सर्वात धाडसी आणि प्राणघातक दलात समावेश होतो.

सील कमांडो हे कठीण मिशन पार पाडण्यासाठी ओळखले जातात ज्याची सामान्य माणूस कल्पनाही करू शकत नाही. साप मेला तरी काठीही फुटत नाही, अशी म्हण आहे. ही म्हण सील कमांडोजवर अगदी चपखल बसते. सील कमांडो मरण्यासाठी नव्हे तर मारण्यासाठी ओळखले जातात, तेही न मरता.

युनायटेड स्टेट्स नेव्ही सीलचा पाया 1 जानेवारी 1962 रोजी घातला गेला. या प्राणघातक कमांडो दलाची गरज अमेरिकेला दुसऱ्या महायुद्धानंतरच जाणवली होती. 1939 ते 1945 पर्यंत चाललेल्या दुसऱ्या महायुद्धात अमेरिकेचे सैनिक आघाडीवर लढले होते, परंतु अनेक गंभीर प्रसंगी ते आपल्या देशाला प्राणघातक हल्ल्यांपासून वाचवू शकले नाहीत.

या हल्ल्यात अनेक शहरी लोकांनाही आपला जीव गमवावा लागला. मग काय, या हल्ल्याने त्यावेळी अमेरिकेच्या सुरक्षेचा पर्दाफाश केला होता. त्यानंतर अमेरिकन सरकारने सील कमांडो फोर्सची स्थापना केली आणि त्यानंतर अमेरिका पुन्हा एकदा जगासमोर एक मजबूत राष्ट्र म्हणून उदयास आली.

कमांडो

सील कमांडो फोर्स ही जगातील एकमेव अशी सेना आहे ज्याचे कमांडो युद्धापेक्षा प्रशिक्षणादरम्यान मारले जातात. यावरून त्यांच्या प्रशिक्षणाचा अंदाज येऊ शकतो.

प्रत्येक सील कमांडोला भरती होण्यासाठी दोन मिनिटांत पन्नास पुशअप करावे लागतात.यावरून आल्नास

हे जाणून आश्चर्य वाटेल की सील कमांडोला फ्रॉग्मेन म्हणून देखील ओळखले जाते. बेडूक कोणत्याही उंचीवरून उडी मारतो आणि कोणत्याही थंड आणि खोल पाण्यात बुडतो जेव्हा त्याला सापाचा धोका असतो. सील कमांडो हे काम करण्यासाठी ओळखले जातात. म्हणूनच ते फ्रॉगमॅन म्हणून ओळखले जाते.

कोणीतरी म्हंटले आहे की एक योद्धा मैदानात मरतो! या ओळीत योद्धे मैदानातच मारले जातात यात शंका नाही. नेव्ही सील कमांडोंसाठी, ही ओळ येथे बसत नाही कारण या कमांडोसमोर मृत्यूही असहाय्य वाटतो. कारण ते मिशनवर जातात, तिथे लढतात, शत्रूचा नाश करतात आणि सुखरूप परत येतात.

खरं तर, आपल्या देशाच्या सुरक्षेसाठी जीव मुठीत घेऊन युद्धात उडी घेणाऱ्या अमेरिकन सील कमांडोंच्या शौर्याला सलाम करायला हवाच !


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here