आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

भारतीय महिला क्रिकेटची नवी भरारी नवी उमेद या पाच खेळाडूंकडून असेल…


४ मार्चपासून न्यूझीलंडमध्ये आयसीसी महिला विश्वचषक स्पर्धेला सुरुवात होत आहे. पहिला सामना न्यूझीलंड आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात होणार आहे. त्याचवेळी टीम इंडिया ६ मार्चपासून कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तानविरुद्ध आपल्या मोहिमेला सुरुवात करणार आहे. २०१७ मध्ये झालेल्या शेवटच्या महिला एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत भारताने अंतिम फेरीपर्यंतचा प्रवास केला होता. मात्र, संघाला विजेतेपद मिळवता आले नाही.

यावेळी विजेतेपदासाठी हा संघ फेव्हरिट मानला जात आहे.

या यादीत पहिले नाव भारतीय महिला संघाची सलामीवीर स्मृती मंधाना हिचे आहे. मंधाना ही टीम इंडियाच्या स्टार खेळाडूंपैकी एक असून तिच्यावर वर्ल्ड कपमध्ये मोठी जबाबदारी असणार आहे. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या सराव सामन्यातही तिने ६७ चेंडूत ६६ धावांची खेळी केली. वेगवान धावा करण्यासोबतच, मंधाना क्रीजवर उभी राहण्यासही सक्षम आहे.

२०१७ च्या एकदिवसीय विश्वचषकात स्मृतीने अप्रतिम खेळ दाखवला. ९ डावात त्याच्या बॅटने २९ च्या सरासरीने २३२ धावा केल्या. टीमची कर्णधार मिताली राजही वर्ल्ड कपमध्ये भारतासाठी मोठ्या मॅचविनरची भूमिका बजावू शकते. मिताली ही महिला एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा करणारी खेळाडू आहे. ती गेल्या २३ वर्षांपासून ५० षटकांचे फॉर्मेट क्रिकेट खेळत आहे. तिच्या अनुभवाचा संघ आणि युवा खेळाडूंना विश्वचषकासारख्या मोठ्या स्पर्धेत चांगला उपयोग होऊ शकतो.

मिताली राज संयमी फलंदाजी करण्यासाठी ओळखली जाते आणि भागीदारी उभारण्यात माहिर आहे. मितालीने वनडेमध्ये ५०+ ६९ वेळा धावा केल्या आहेत. त्याने न्यूझीलंडच्या भूमीवर २३ एकदिवसीय सामने खेळले आहेत आणि सुमारे ५० च्या सरासरीने ८४५ धावा केल्या आहेत. विश्वचषकातील ३१ सामन्यांमध्ये मितालीने ५४.२३ च्या सरासरीने ११३९ धावा केल्या आहेत.

मिताली राज सोबतच उपकर्णधार हरमनप्रीत कौरच्या कामगिरीवर चाहत्यांचे लक्ष्य असेल तर गोलंदाज म्हणून झुलन गोस्वामीचा अनुभव देखील महत्त्वाचा ठरणार आहे. त्याच सोबत पूनम यादव ची साथ कशी मिळते हे पाहणे देखील औत्सुक्याचे ठरणार आहे. एकदंरीत भारतीय महिला हे विश्वचषक कशा पद्धतीने पार पाडतात याकडे सर्वांचे लक्ष असणार आहे.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here