कमी शिकलेल्या असूनही बॉलीवूडच्या ह्या सुंदऱ्या आपल्या अभिनयाने जगभरात प्रसिद्ध झाल्यात..


शिक्षण हे माणसाच्या जीवनात खूप महत्त्वाची भूमिका बजावते. बहुतेक तत्त्ववेत्ते म्हणतात की शिक्षण हे पाण्यापेक्षा अधिक मौल्यवान आहे. शिक्षण हे आपल्या जीवनाचे अमृत आहे असे म्हणतात. याशिवाय आपण आपल्या आयुष्यात कधीही यशस्वी होऊ शकत नाही.

परंतु काही बी-टाऊन स्टार्स आहेत जे विविध कारणांमुळे त्यांचे शिक्षण पूर्ण करू शकले नाहीत, परंतु यामुळे त्यांना त्यांच्या क्षेत्रात यश आणि प्रसिद्धी मिळण्यापासून थांबवले गेले नाही. या लेखात आपण काही कमी शिकलेल्या बॉलिवूड स्टार्सबद्दल जाणून घेणार आहोत.

बॉलीवूड

1) सोनम कपूर: अभिनेता अनिल कपूरची लाडकी सोनम कपूरने अगदी लहान वयातच बॉलिवूडमध्ये स्वत:ची ओळख निर्माण केली होती. अभिनेत्रीने 2007 मध्ये सावरिया या चित्रपटाद्वारे पदार्पण केले. त्यानंतर त्यांनी अनेक हिट चित्रपट केले. यादरम्यान त्याने बारावी उत्तीर्ण झाल्यावरच शिक्षण सोडले होते.

२) आलिया भट्ट : प्रसिद्ध दिग्दर्शक महेश भट्ट यांच्या मुलीला बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करताना कोणतीही अडचण आली नाही. सुरुवातीला वडिलांच्या नावावरच काम मिळतंय असं अनेकांना वाटायचं. पण त्याने आपल्या कर्तृत्वाने स्वत:ला सिद्ध केले होते. मात्र, यादरम्यान त्याला बारावी उत्तीर्ण झाल्यावर शिक्षण सोडावे लागले.

3) करिश्मा कपूर: तिच्या सुंदर आणि आकर्षक लूकसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या करिश्माने तिचे शालेय शिक्षणही पूर्ण केले नाही. बॉलीवूडमध्ये पदार्पण करण्यासाठी त्याने वयाच्या 16 व्या वर्षी शाळा सोडली. कमी शिकलेले असूनही त्यांनी इंडस्ट्रीत खूप नाव कमावले आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा संदेश!   

4 ओव्हरमध्ये ९ रन देऊन एक विकेट, राशिद खानच्या आताषबाजीत विरोधी संघ झाला गारद!

WTC Final: या जोडीने सलामीवीर म्हणून डावाची सुरवात करावी, युवराज सिंगने सुचवले हे खेळाडू!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here